Quick Login

Author Topic: ชี้แจ้ง : ปัญหาที่เกิดขึ้นกับการดาวน์โห  (Read 69129 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ~!•[C]ode[Za]•!~

• uploader ^_^
  • นักโพสคุมซอย
  • **
  • คะแนนรวม: 6230
ผมทนไม่ไหวแล้วครับ

มีสมาชิก PM มาหาผมเอยะมาก บอกว่าแผ่นนั้น part นั้นเสีย แตกไฟล์ไม่ได้ ฯลฯ
ผมก็ขอชี้แจ้งไปเลยละกัน

1.หนังที่ผมอัพถูกต้องทุกเรื่อง ไม่ผิดแผ่น ไม่ผิดเรื่อง (ปรับปรุงอัพให้ถูกขึ้น และมีการใช้ชื่อหนังลงไปเพื่อความถูกต้องอีก)
2.password : www.downloadfc.com เท่านั้น !!! ไม่มี password อื่น !!
3.แตกไฟล์ไม่ได้รหัสผ่านผิด (password : www.downloadfc.com) ตรวจสอบว่ามีจุดมีเว้นวรรคที่ผิดตรงไหน
4.Winrar ขึ้น erorr ว่า moviename_discx.partx.rar ว่าแตกไฟล์ไม่ได้ ให้โหลดใหม่อย่างเดียว
5.Winrar ขึ้น erorr ว่า CRC failed in the encrypted file xxx (wrong password ?) ให้โหลด disc นั้นใหม่ทั้งหมด
(หรือจะดูขนาดไฟล์ว่า 95MB ทุก part part สุดท้ายจะไม่ถึง 95MB)
6.ถ้าใช้โปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไฟล์ จะลดความเสียหายของไฟล์ไปได้ 80% (ผมใช้โหลดทุกครั้ง ไม่เคยเสีย)

7.ถ้าไม่มี link disc part นั้นๆในหนังแสดงว่าผมไม่อัพ หรือผมติดธุระอื่น (ผมอัพโหลดไว้อย่างน้อย 2 ลิ้ง แล้วจะมาถามทำ..ไร)
8.ผมพยามหาเว็บใหม่ๆแล้ว แต่มันอัพช้า+ระบบ ไม่ดีถ้าใครมีไรแนะนำก็บอกได้นะ (ขอเว็บอัพโหลดในประเทศไทยที่ฝากได้ 100MB ถึง 1GB)

หนังผมเสีย แล้วให้ผมทำยังไงละครับ อัพใหม่ ? ก็บ่นโหลดไม่ได้ แต่ผมโหลดได้ (เช็ดไฟล์บนเครื่องแล้วด้วย)
หนังเรื่องไหนมี PM มาว่าเสียๆๆๆ ผมโหลดมาดูได้ครบทุกเรื่อง ไม่มีแตกไฟล์ไม่ได้แต่ครั้งเดียว !!

================================
ผมลองแตกไฟล์บนเครื่องแล้ว ก่อนเอามาอัพโหลด

ไม่ใช่ว่ามาอัพโหลดแบบไม่ดู

ผมพยามแก้ปัญหาแล้ว แต่มียังมีปัญหาอยุ่ ตอนนี้ก็พยามสุดๆแล้ว เห็นใจกันมั้งนะ
================================

VDO สอนการดาวน์โหลดหนัง (หลักฐานว่าผมโหลดมาแล้วได้หมด)
Link 1
Link 2

« Last Edit: March 13, 2009, 08:44:26 PM by ~!•[C]ode[Za]•!~ »

Offline bingkung

• นักโพสร่วมก๊วน
  • **
  • คะแนนรวม: 94
ผมเข้าจายแล้ว
ขอบคุนมากคับ

Offline jeng69

• **
  • คะแนนรวม: 2
เคยแต่ผิดเรื่องคับ

แต่ไม่เปนไรคับ เปนกำลังใจให้ เสมอ

จุ๊ฟ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

Offline BABE501

• นักโพสหน้าใหม่
  • คะแนนรวม: 1

love_song_music

• Guest
Thank you! ;D
งง เอะ เวลาผมโหลดเสร็จ part 1,2,3 เวลาแตกออก มันจะถามให้ตอบ yes ให้ทับ
ตัวเดิม จะต้องแตกแบบนี้เปล่าครับ ช่วยอธิบายหน่อยตรับ มือใหม่ไม่เคย download เลย

Offline tum001

• นักโพสมืออาชีพ
  • คะแนนรวม: 10
SaveUFile

ยัยตัวร้าย กับนายซุปเปอร์แมน

pART  5

หายไปไหนคับ ช่วยใส่ลิ้งเข้าไปหน่อยคับ ขอบคุณครับ :)
ONLINE EVERYTHING

Offline pandas

• นักโพสขาประจำ
  • คะแนนรวม: 408
ผมเจอประจำครับแต่  ขอบคุณครับ...
เปงกำลังใจให้ครับ....สู้ ๆ สู้ 

Offline atit21212

• คะแนนรวม: 0
คือว่า
การโหลดมันต้องทำยังไงบ้างค่ะ
คือโหลดไม่เป็นน่ะค่ะ
ขอวิธีแบบละเอียดได้ไหมค่ะ
ขอความกรุณาด้วยค่ะ

Offline atit21212

ทำไมพอโหลดมาแล้วมันเป็น Word ล่ะค่ะ

Offline kug_rabbit

• นักโพสฝึกหัด
  • *

Offline ~~*รอยยิ้ม*~~

• คะแนนรวม: 13
Upload-Thai ผมโหลด ไม่ ได้ แต่ ไม่ เป็น ไรมี มี อีก อัน โหลด ได้ ตลอด คราฟลูกเพ่

สู้ๆเพ่อย่าง ถอย สู้โว้ย!!!!
อยากให้คุณอยู่กับผมตลอด ไป

Offline pid24

• **
4.Winrar ขึ้น erorr ว่า moviename_discx.partx.rar ว่าแตกไฟล์ไม่ได้ ให้โหลดใหม่อย่างเดียว

เมื่อก่อนโหลดแล้วแตกไฟล์ไม่มีปัญหา  แต่ช่วงหลังเจอแบบข้อ4  เห้อแย่จังและเป็นตลอดด้วย   
คงต้องใช้ตัวช่วยโหลดซะแล้ว  เมื่อก่อนตอนที่เว็ปไม่ล่มไม่เคยมีปัญหา
แต่ก้อขอบคุณครับ   จะคอยติดตามผลงานต่อไปครับ

Offline shaylek

ขอบคุณมากมาย ขอให้อัพโหลดหนังต่อไปอย่าท้อถอย ทุกคนรอคุณอยู่ สู้ต่อไป ~!•[C]ode[Za]•!~ !!!

• **
ทุกครั้งนี้บีบไฟล์เป็น part ๆ

ทำพร้อมกัน 2 แผ่น แล้วตั้งให้มันทำเร็วที่สุด

อาจจะเป็นปัญหานี้ก็ได้ เดียววันหลังจะทำทีละแผ่น ครับ

Offline tuntasao

• *
กระจ่างมั๊ยครับทุกท่าน.....สุดยอดเพ่

Offline สุดยอดม้าหมุน

• คะแนนรวม: 122
ขอบคุณน่ะครับที่สอนอ่ะครับ

Offline arty_1

• *
  • คะแนนรวม: -1
season_drift_disc2_part4  อัพโหลดไม่ได้ฮับดูให้หน่อยนะเพ่

• **
season_drift_disc2_part4  อัพโหลดไม่ได้ฮับดูให้หน่อยนะเพ่

ไฟล์ก็ปกติหมดนิ -*-

Offline Hnoy

ขอบคุนค่ะ

เรื่องเลยค่ะ

แตกไฟล์ไม่ได้เนี่ยย

ลองโหลดหลายรอบแล้ว

เพื่อนบอกว่า internet อาจไม่ดี  หรือมีข้อผิดพลาดเวลาโหลด

ขอบคุนค่ะ

Offline PainTTon

• คะแนนรวม: -2
tropic_thunder แผ่น3-6 เสียค่ะ up-load thai 

Offline ~~*รอยยิ้ม*~~

• คะแนนรวม: 13
มา อีก แล้ว ครับ

สู้ๆ ฮู้เร่ๆ สู้ๆ อิอิอิ

ก่อนที่จะโหลด  ก็ เช็ค ลิ้ง ก่อน ก็ดี นะครับ ว่า มัน เสีย ป่าว ไฟล์ครบ หรือ ป่าว

password ผิด อ่ะ ป่าว ช่วยๆ กัน ดู ครับ ถ้า เสีย จริง ก็ ค่อย แจ้ง ก็ ได้ ครับ

สงสารคน อัฟ ให้ เรา ครับ เดียวเค้า จะ ท้อ ซะ ก่อน เพราะ เวลา อัฟไฟล์แต่ละ ครั้ง

ก็ต้องใช่เวลาพอสมควร ครับ ขอความกรุณาทุกท่านด้วยนะ ครับ ขอบคุณครับ
อยากให้คุณอยู่กับผมตลอด ไป

Offline fngz

• *
  • คะแนนรวม: 6

wattana ngonsrisa

• Guest

Password ในการแตกไฟล์เอาที่ไหนคับ ผิมชื่อเว็บไปก็แล้วไม่ได้เลย ช่วยบอกทีคับ
 ขอบคุณมากๆ

tongtong26

• Guest
โหลดหนังไปตั้ง 7 part พอจะแตกไฟล์กลับถามหา password ขอวิธีแก้ด้วยครับท่าน

Offline sir0alex0ae

ผมขอแสดงความคิดเห็นนิดนึง ปัญหาพาสผิดควรแก้ด้วยการไม่ต้องใส่พาสครับ แนะนำเฉยๆครับ

Offline meningitis

ผมโหลดไปสามรอบแล้วยังขึ้นว่า wrong pass เหมือนเดิมอ่ะคับ
เปงแบบนี้แทบทุกเรื่องเลย เสงจิงๆคับ แต่ยังไงก้อขอบคุบมากคับ
มีโปรแกรมอื่นนอกจาก winRaR แนะนำไหมคับ

Offline yokangelboy

• *
เข้าใจเเล้ว คับ บางทีที่โหลดมา ก้อมีพาสเสียไม่รุ้เปนเพราะอะไร~
ขอบคุนสำหรับน้ำใจที่อัปโหลดให้กันค้าบ

Offline kanorinho

ขอบคุณมากฯ เป้นกำลังใจให้ครับ แนะนำเว็บ hulashare ครับ

Offline BeerKU

• **
6.ถ้าใช้โปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไฟล์ จะลดความเสียหายของไฟล์ไปได้ 80% (ผมใช้โหลดทุกครั้ง ไม่เคยเสีย)

ถูกต้องเลยก๊บ! แต่ ป๋ม Upload-Thai มานใช้โปรแกรมช่วยดาวน์โหลดไฟล์ไม่ได้อ่ะก๊าบ IDM
(บางเรื่อง ย่ำ!!  ว่า "บางเรื่อง" ส่วนใหญ่โหลดได้ ยกตัวอย่างเช่น http://forum.downloadfc.com/index.php?topic=16525.0 ก๊บ มานให้ Browser โหลดโดยตรงอย่างเดียวเลยอ่ะ?)

สู้ต่อปายน้าก๊าบ เปงกำลังใจให้..

Offline nio102

• Mod - -*
  • คะแนนรวม: 1486
    • สัจจะคอม
..Pass : Downloadfc ..
ขอบคุณและ Click + ให้กันบ้างนะครับ
จะได้มีกำลังใจในการนำสิ่งดี ๆ มาแบ่งปันอีกนะครับ

ร้านสัจจะคอม
จำหน่ายคอมพิวเตอร์ และอุปกรณ์คอมพิวเตอร์ทุกชนิด
ร้านผมเองคับ แวะไปเยี่ยมชมได้นะคับผม..

Offline Virgin_killer

• *

Offline fox_easy

• *

Offline ghunterza

• *
ที่มีปัญหามันอยู่ที่ user ใช้งานแบบผิดๆนั่นแหละนะ

Offline leeobeer

หนังแจ่มครับ ทำตามที่บอกแล้วนะครับดูได้ทุกเรื่องจิงๆๆครับ แต่โหลดนานหน่ยนะครับเพราะเมทที่ใช้อืดนะครับ และก็หลุดบ่อยนะครับ หนังสนุกทุกเรื่องที่โหลดไป  ขอบคุณครับที่อัพหนังมาให้ดูนะครับผม

• **
หนังแจ่มครับ ทำตามที่บอกแล้วนะครับดูได้ทุกเรื่องจิงๆๆครับ แต่โหลดนานหน่ยนะครับเพราะเมทที่ใช้อืดนะครับ และก็หลุดบ่อยนะครับ หนังสนุกทุกเรื่องที่โหลดไป  ขอบคุณครับที่อัพหนังมาให้ดูนะครับผม

ขอบคุณครับ อยู่ที่คนโหลดเป็นด้วย ผมเลยทำวิธีโหลดไว้แล้ว
http://forum.downloadfc.com/index.php?topic=17175.0

Offline jr1966

เจ็งสุดๆ ถ้าไม่มาดูไม่ผ่าน part 7 cs, wornk ตลอด

แต่ก็เจ็งขอบคุณครับ+ :'(

Offline kingzola

ผมใช้ gushare ก็เร็วดีอ่ะครับ ไม่มีปัญหา เลยอ่ะ

Offline pako

" you need to have the following volume to continue extraction " แล้วก็ให้กด OK แต่พอกดแล้วก้อไม่มีผลอะไร นี่คือปัญหาของผมครับ ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขอย่างไรคับ

Offline momom1m2

• **
ผมใช้ gushare ก็เร็วดีอ่ะครับ ไม่มีปัญหา เลยอ่ะ

ผมลองแล้ว มันอัพเกิน 50MB ไม่ได้

Offline jr1966

kanokrataomk

• Guest
เวลาแตกไฟล์แล้วมันerror
ทำไงดีค้า

Offline chaiyawud

ขอบคุณมากครับที่ช่วยชี้แนะ ;D ;D

Offline wiwat

• *
  • คะแนนรวม: -2

Offline kamen2010

พึ่งสมัครมาใหม่ ห่างหายไปนานมากๆเรา

Offline keen12

• คะแนนรวม: 858
ผมขอแสดงความคิดเห็นนิดนึง ปัญหาพาสผิดควรแก้ด้วยการไม่ต้องใส่พาสครับ แนะนำเฉยๆครับ
  อันนี้ผมว่าใส่อ่ะดีแล้วกันคนอื่นเอา link ไปโพสที่อื่นอ้างขอตัวเอง ใส่ให้คนโหลดรู้ว่าเราอัพน่ะดีแล้วครับ   แต่ผมโหลดไปก็ไม่ค่อยมีปัญหานะครับ

Offline Rogueone

Offline lovely_13

• **
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีดีค่ะ

Offline lovely_13

• **

Offline aouit

โหลดครบเต็มทุกไฟล์แต่แตกซิปแล้วไม่ผ่านนะ!   earth_stood_still_disc1_www.downloadfc.com.part3.rar: Packed data CRC failed in 1\AVSEQ02.DAT. The volume is corrupt

loading...