Quick Login

Author Topic: มะขาม สุดยอดแหล่งอาหารผิวขาวใส  (Read 4734 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline ☆สาวภูไทหัวใจเซิ้ง™

• Mod - -*
  • นักโพสคุมซอย
  • คะแนนรวม: 7445
  • วันเวลา..ฆ่าความคิดถึงบ่ตาย
ไม่ต้องเกริ่นให้มากความ เพราะเราคนไทยชอบมะขาม และนำมะขามมาทำประโยชน์สารพัดมาแต่ไหนแต่ไร ไม่ว่าจะเอามากินสดๆ เอามาทำอาหาร ทำยา และเอามาดูแลผิวให้ขาวใสแบบธรรมชาติๆ

จะว่าไปแล้ว มะขามเป็นต้นไม้ที่มีมาตั้งแต่ยุคโบราณ เติบโตทั้งในเอเชีย แคริบเบียน และละตินอเมริกา และเป็นยอมรับมาตลอดว่าเป็นผลไม้เพื่อสุขภาพจริงๆ ไม่ต้องแปลกใจเลย หากผลมะขามถูกนำมาใช้หลายๆ รูปแบบ และหนึ่งในรูปแบบที่นิยมมาก นั่นก็คือ นำมาขัดผิวให้ขาวใส เรียบเนียน บางคนยังนำน้ำผึ้งมาผสมให้นุ่มหอมยิ่งขึ้น และทำให้เพิ่มอาหารผิวมากขึ้นด้วย

ทำไมผิวจึงขาวด้วยมะขาม

เคล็ด ลับของผิวขาวใส นั่นก็คือการนำกรดผลไม้ในมะขาม หรือ AHA (Alpha hydroxyl acids) ที่มีคุณสมบัติในการผลัดเซลล์ผิวที่เสื่อมสภาพให้หลุดออก ส่วนอาหารผิวธรรมชาติอย่างวิตามินเอ วิตามินซี วิตามินบี 2 แคลเซียม ฟอสฟอรัส โปรตีน คาร์โบไฮเดรต ไขมัน และกรดผลไม้เช่น กรดซิตริก กรดทาทาริค ก็ยังทำหน้าที่บำรุงผิวไปพร้อมๆ กันด้วย

คนไทยสมัยก่อนขัดผิวให้ขาว ด้วยการนำมะขามเปียกมาแช่น้ำ คั้นแล้วนำมาขัดถูลำตัว ทิ้งไว้สักพักแล้วล้างออก ก็จะพบกับผิวที่นุ่ม ขาวใส บ้างก็นำไปผสมกับสารอาหารอื่นๆ อย่างน้ำผึ้งแล้วนำมาพอกใบหน้า ก็จะพบผิวหน้าที่ขาวใสอย่างเป็นธรรมชาติ

คุณหมอกอบกาญจน์ ไพบูลศิลป ผ้เชี่ยวชาญด้านความงามในแนวทางธรรมชาติ  ให้คำแนะนำน่าสนไว้ว่า "ในผลไม้ก็มีกรด AHA ตามธรรมชาติ อย่างคนไทยสมัยโบราณก็ใช้มะขาม หรือชาวตะวันตกก็ใช้แอปเปิ้ล หรือองุ่นมาขัดผิว กรดผลไม้จำพวกนี้จะช่วยผลัดผิวชั้นบนสุดที่เกือบจะเป็นขี้ไคลให้หลุดออกไป ได้..."

ด้วยความนุ่มหอม ปลอดภัย และได้ผลดีนี่เอง ยุคนี้เครื่องสำอางที่ผสมสารสกัดจากมะขามจึงยังเป็นที่ยอมรับและนิยมอย่าง สูงทั่วโลก ไม่ว่าจะเป็นรูปแบบบำรุงผิวกาย อย่างสครับผิว เจลอาบน้ำ ฯลฯ หรือกลุ่มบำรุงผิวหน้า อย่างเจลล้างหน้า สครับ หรือมาสก์บำรุงหน้า ต่างดีกับผิวทั้งนั้น

สบายอารมณ์ขอแนะนำ Tamarind & Honey Face Collection ผลิตภัณฑ์บำรุงผิวหน้าสูตรมะขาม น้ำผึ้ง เพื่อความขาวใสอย่างเป็นธรรมชาติ พร้อมสารสกัดจากชะเอม มะหาด และ ปอสา สมุนไพรไทยที่มากด้วยคุณสมบัติด้านขจัดเซลล์ผิวที่เสื่อมสภาพ ขับความขาวใสได้อย่างอ่อนโยน

Offline เจ้าหญิงอ่อนไหว

• Mod - -*
  • นักโพสมือทอง
  • คะแนนรวม: 239
ขอบคุณค่ะ,,
อยากกินมะขาม^^
<3

Offline jigzaw

• นักโพสคุมซอย
  • *
  • คะแนนรวม: 7

Offline Chonkumnoy

• นักโพสฝึกหัด
  • *
  • คะแนนรวม: 69
ขอบคุณมากๆ

Offline yui naruk

• นักโพสหน้าใหม่
  • คะแนนรวม: 1
ขอบคุณมากค่ะ

Offline gown

• *
  • คะแนนรวม: 1
ขอบคุณมากค่ะค่ะ

Offline sawangsri

• นักโพสขาประจำ
  • คะแนนรวม: -2
thank you
thank you
thank you
thank you

Offline mud22

• *
  • คะแนนรวม: 135
ขอบคุณครับ

Offline premJung

• *
  • คะแนนรวม: 2
  • สูตรลดน้ำหนัก ลดความอ้วน เห็นผลได้ ภายใน 1 สัปดาห์
    • http://juiceoat.igetweb.com/

สูตรลดน้ำหนัก ลดความอ้วน เห็นผลได้ ภายใน 1 สัปดาห์
บอกต่อวิธีลดน้ำหนัก บอกว่า :
คนทีอยากลดน้ำหนักมากๆ ไม่แนะนำให่ใช่ยาลดน้ำหนักนะครับ
ไม่แนะนำให้ใช้ยานะครับ หนูก็เคยอ้วนเหมือนกัน เคยใช้ยาด้วย เวลาใช้นะจะไม่ค่อยหิวข้าวอะ ใช้ยาสองอาทิตย์ เลิกเรย
เพราะมันไปกดประสาทเราอะ ทำให้ไม่หิวร่ายกายก็เรยโทรมอะ ไม่ค่อยมีเรี่ยวมีแรงเรย ก็เรยเปลี่ยนมาใช้ Me Shape
เราไปเจอในเน็ตก็เรยลองดูด้วยความอยากผอม เราบอกเรยว่าตัวนี้สุดยอดม๊ากมาก ไม่ต้องอดอาหาร ลดแล้วไม่โทรม ราคาไม่แพงด้วย
เอาลิ้งมาให้ดูนะครับ ก็อปมาจากเน็ตนะ ด้านล่างเรย...
เข้าดูรายละเอียดได้นะครับ รับลองมีคำตอบให้กับคุณแน่  http://juiceoat.igetweb.com/
Me Shape (มีเชฟ) ลดน้ำหนัก ลดความอ้วน อย่างปลอดภัย มั่นใจ!! ไม่ YO-YO!!ไม่มีสารกดประสาท รับรองผลภายใน 30 วัน
Me Shape ทำหน้าที่ ยับยั้งการสร้างไขมันใหม่ สลายไขมันเก่า เพิ่มอัตราการเผาผลาญ
เลขทะเบียน อ.ย. 10-2-167461-0063
ส่วนประกอบที่สำคัญ ทั้งหมด 11 ชนิด ของ Me Shape (มีเชฟ)
1. สารสกัดจากถั่วขาว: มีคุณสมบัติยับยั้งการดูดซึมแป้ง สารเฟซาโอรามีน ส่งผลให้คาร์โบไฮเดรตที่ทานเข้าไปไม่ย่อยและไม่ดูดซึมเข้าสู่ร่างกายจึงลด การสะสมของไขมัน แป้ง และน้ำตาล
2. คอลลาเจนจากปลาทะเล: มีคุณสมบัติช่วยป้องกันและเชื่อมอวัยวะต่างๆ ภายในร่างกายให้เข้าด้วยกันในชั้นผิวหนังแท้และช่วยให้ผิวพรรณมีความ ยืดหยุ่นชุ่มชื่น เต่งตึง
3. สารสกัดจากดอกคำฝอย: มี CLA เข้มข้น 78-85% จึงช่วยเร่งกระบวนการเผาผลาญลดการสะสมไขมันในร่างกาย
4. สารสกัดจากส้มแขก: มีสารสกัดสำคัญที่ชื่อว่า กรดไฮดรอกซีซิติกช่วยยับยั้งกระบวนการเปลี่ยนน้ำตาลเป็นไขมัน และยังช่วยขับถ่ายของเสียออกจากร่างกาย
5. สาหร่ายเคลป์: ช่วยควบคุมความหิว ช่วยเปลี่ยนพฤติกรรมการบริโภค ช่วยเร่งการเผาผลาญน้ำตาลลดคลอเลสเตอรอลเสริมสร้างกล้ามเนื้อให้กระชับ
6. แอลคาร์นีทีน : ช่วยเพิ่มกระบวนการเผาผลาญไขมัน
7. แอลกลูตามีน: เป็นกรดอามิโนที่ร่างกายสร้างเองไม่ได้ แต่มีประโยชน์ช่วยลดความเครียด
8. แอลอาร์จินีน: ช่วยเพิ่มมวลกล้ามเนื้อ ช่วยลดไขมันในร่างกาย เป็นสารต้านอนุมูลอิสระ
9. วิตามินซี : เสริมสร้างภูมิคุ้มกัน และความแข็งแรงของเนื้อเยื่อในร่างกายป้องกันเซลล์ถูกทำลายจากอนุมูลอิสระ
10. วิตามินอี : ต้านและป้องกันการก่อให้เกิดอนุมูลอิสระ อีกทั้งช่วยลดการอุดตันของคลอเลสเตอรอล ทำให้ผิวพรรณสดใส คงความชุ่มชื่นให้กับผิวพรรณ ทำให้ผิวดูอ่อนเยาว์
11. โครเมี่ยมคีเลต: ช่วยเพิ่มประสิทธิภาพการทำงานของอินซูลินในการเปลี่ยนไขมันแป้ง และน้ำตาล ให้เป็นพลังงาน เสริมสร้างกล้ามเนื้อให้กระชับ
วิธีรับประทาน : รับประทานหลังอาหารกลางวัน ครั้งละ 1-2 เม็ด( บรรจุ 30 แคปซูล )
สนใจเข้าดูได้ที่นี้ครับ http://juiceoat.igetweb.com/
ยินดีให้คำปรึกษา Free! หรือโทร. 0822142787 ( เปรม ครับ )
ขอห้ประสบความสำเร็จในการลดน้ำหนักนะครับ d^_^b ^_^
**** ต้องขออภัยครับหากข้อความนี้เป็นการลบกวนท่าน ****

Offline sonwongsa

• นักโพสร่วมก๊วน
  • **
  • คะแนนรวม: 0
ขอบคุณครับ

Offline sth

• คะแนนรวม: 4

Offline manacha

• นักโพสหน้าใหม่
มีนะไปมะหละ

Offline PaN_GoaT

• คะแนนรวม: -5
ขอบคุณค่ะ

Offline anttie

• *
ขอบใจมากนะ

ขอแนะนำเว็บรวมข้อมูล เกมส์ออนไลน์ และศูนย์รวมความบันเทิง

เกมส์จีบหนุ่ม | เกมส์ต่อสู้ | เกมส์ทำอาหาร | เกมส์ทำเค้ก | เกมส์ปลูกผัก

Offline sakurathai

• *
  • คะแนนรวม: 125
  • ลำปาง ไม่หนาว เท่าลำพัง
ขอบคุณค่ะ
เร็วก็ว่า ล้ำหน้า ช้าก็ว่า อืดอาด โง่ก็ ถูกตวาด ฉลาดก็ ถูกระแวง
ทำก่อน ถามว่าใครสั่ง ทำทีหลัง หาว่าไม่รู้จักคิด
คนดี ถูกถีบไปไกลตัว เอาคนชั่ว มายืนใกล้ชิด
เกลียด คนตรง หลง คนคดงอ ชอบกิน ลูกยอ แต่ให้ ลูกโยน
หัวตัวเอง ไม่พอใจ ชอบหาหัวใหม่ ใส่หัวโขน
คนดีจึง เผ่นหนีหายหน้า คนที่เดินหน้าจึง มีแต่โจร

loading...