Quick Login

Author Topic: มา เล่น ต่อ (กร)กลอน กัน เถอะ ^ 0 ^  (Read 94185 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline popo2424

• นักโพสฝึกหัด
  • *
  • คะแนนรวม: 2
เออสิวะ   กุก้อซึ้ง     ค่าน้ำมัน
เอาเปนว่า   มีแค่กุ     กะมิงเหรอ
อีกสองหน่อ  หายไปไหน  กุก้อรอ
หรือว่าพ่อ   มาเหนมัน   นั่งว่าวเอย

• *
เซงว่ะแมร่ง   เรียกกุมา  แล้วก้อหาย
มิงไปตาย    กุไม่ว่า   มาแต่งก่อน
ไปดูดหรี่    ถ้าเมื่อไหร่  ไว้มิงพร้อม
กุจะยอม     พร้อมใจแต่ง  เปนเพื่อนมิง

Offline Tom Gunner

• นักโพสมือทอง
  • *
  • คะแนนรวม: 130
  • << เด็กปืนเฟ้ย >>
โอ้ สุด ยอด กลอน ห่า อะ ไร นี่

กลอน ป่น ปี้ เพราะ พวก มึง ไอ่ ชาติ หมา

กู แค่ แวะ มา ดู ให้ เต็ม ตา

เด่ว กู มา ไป ชิ๊ง ฉ่อง ก่อน นะ เอย                     

ปล.อย่าว่ากันนะ  ขำๆ

« Last Edit: February 04, 2009, 11:15:48 PM by Tom Gunner »

• *
สวัสดี   ไอ่เพื่อนใหม่  ร้ายบริสุทธิื
มิงมาจุด   ประกายกุ   นะอ้ายเชี่ย
กุอุดส่า    ว่าจะนอน   ได้แล้วเชียว
แช่งเจี้ยวเหี่ยว  ให้แมร่งเหยี่ยว  ไม่ออกเอย

Offline อ สุ จิ ปิ ศ า จ`SS~*

• นักโพสมืออาชีพ
  • คะแนนรวม: 45
  • << • เหี้ย โดย กำ เนิด • >>
ห้อง แสน เงียบ หา คน ด่า สุด แสน ยาก
หาก แค่ ปาก จะ ว่า กล่าว สาว ความ หมาย
เรียบ เรียง ร้อย เป็น เรื่อง ราว รื่น รมย์ ราย
ช่าง สุข จาย ที่ คราย คราย ก็ ชอบ กลอน น น น ~

เอ๊ะ แรป บน มา ถึง ก็ บ่น ปี้
ห้อง นี้ สุ ขี รัก ปี้ หนา
ใคร เข้า มา ไม่ แต่ง อด ปี้ นา
ต้อง เข้า มา แต่ง กลอน ขี้ นอน ปี้ เอย LoL

สวัสดี   ไอ่เพื่อนใหม่  ร้ายบริสุทธิื
มิงมาจุด   ประกายกุ   นะอ้ายเชี่ย
กุอุดส่า    ว่าจะนอน   ได้แล้วเชียว
แช่งเจี้ยวเหี่ยว  ให้แมร่งเหยี่ยว  ไม่ออกเอย

โอ๊ะ โอ๊ะ โอ๋ ที่ แท้ โจ๋ ก็ ชัก ว่าว
เหี้ย จริง เรา ชัก ว่าว กระ เด้า หมอน
เฮ้ย นาย นาย เมื่อ ไหร่ จะ ไป นอน
เดี๋ยว เด้า หมอน กลอน แต่ง แข่ง กัน เอยยยย

• *
ใครชักว่าว  มิงมากล่าว   เช่นนี้   ได้อย่างไร
ไม่ใกล้ไกล   นายtomไง  ไปชักว่าว
มันคงเศร้า   เจี้ยวไม่โด่   เปนไงเล่า
อดชักว่าว    เศร้าใช่ไหม   ไอ่คุณtom

• *
มึง ไม่ รู้  ไม่ เห็น  ว่า กู นั้น ทำ ไร

กู แค่ ไป  เดิน เหยี่ยว  ที่ ห้อง น้ำ

แต่ กู กำ  สอง มือ  ไว้ เคียง ข้าง

ลง ใน อ่าง ชัก ว่าว โคตร มันส์ เยย

Offline zodd

• คะแนนรวม: 77
  • เห็นงานเป็นลม เห็นนมสู้ตาย
โอ้วพวกคุณ นั้นทำ อะไรเนี้ย
คุณแต่งเอี้ย อะไรของคุณเหรอ
ผมก็อยาก แต่งเอี้ยๆ ได้มั้ยเกลอ
ว่าแล้วเออ ไปชักว่าว เด๋ยวกลับมา

ว่าว ลง อ่าง ตอน มึง พุ่ง น้ำ ชัก ว่าว
มัน น่า เศร้า ติด ขน หมอย ขยอย ขยัง
แม่ง แกะ ยาก ทำ เอา เจ็บ จน เกือบ พัง
อยาก บอก ฟัง ว่า ที่ หลัง จะ ไม่ หลั่ง ใน อ่างงงงง

ไม่คล้องเลยแฮะ นอนแระ ~ 0 ~ ง่วงงงงง

ราตรีนี้แสนยาวนานปานห่าเมฆ
ที่เหมือนเสกออกมามากจากฝ้างฝัง
เป็นปุยๆ ดูน่ากิน อยากกินจัง
ใครมีตัง ก็ขอช่วย คนรวยยยที LoL

โอ้วพวกคุณ นั้นทำ อะไรเนี้ย
คุณแต่งเอี้ย อะไรของคุณเหรอ
ผมก็อยาก แต่งเอี้ยๆ ได้มั้ยเกลอ
ว่าแล้วเออ ไปชักว่าว เด๋ยวกลับมา

ดู ดู แล้ว ห้อง นี้ มี แต่ ว่าว
เอ๊ะ หรือ เรา ว่าว หนุก สนุก สนาน
การ ชัก ว่าว ทำ ให้ จิตร นั้น ชื่น บาน
สุข สำ ราญ การ ชัก ว่าว กระ เด้า ลม . . . ปั๊ป ๆ ๆ ๆ ๆ 5555+

เฮ้ยทำไม มีแต่ชักว่าวว่ะเนี่ย 55555+ คิดไรไม่ออกเลยวุ้ย ในสมองมีแต่เรื่องแบบนี้ 5555+

โอ้ว โอ้ว อ่า คือเสียงยามเราเล่นว่าว
ลมไม่เข้า ว่าวไม่ขึ้น เริ่มเวียนหัว
แต่ลมเข้า ว่าวเราขึ้น ชักลืมตัว
สองมือรัว หัวปลิ้น สิ้นพระชนม์

ถูกของคุนอสุจิปีศาจ นี่เราจะแต่งแต่ว่าวจิงๆเหรอ

• *
มึง จะ ชัก ทำ ไม ให้ เมื่อย มือ

ไป หา รือ กัน ที่ ร้าน กัน ดี ไหม

เด่ว กู จัด สาว สาว มา ให้ ได้

แบบ บิ๊ก ไซด์ กู รู้ มึง ชอบ เอา

ปล. ไปร้านหาอีหนูกันเถอะ

5555555555555+ เออจริงๆด้วยอะ เอาหัวใหม่มั่ง เอาอะไรดีแต่งเกี่ยวกับธรรมชาติดีกว่า

ฟ้า หลัง ฝน ดู มืด มน ด้วย เมฆ หมอก
เป็น ระ รอก เป็น ระ รา ด้วย สาย ฝน
มี สาย รุ้ง ออก เกม ระ หว่าง ชนม์
ฟ้า หลัง ฝน คือ บท คน ของ คน ปราญ . . . พรุ่งนี้ต้องดีกว่า ~* (นอนจริงๆแระ เหอๆพรุ่งนี้ไป รร)

พูด ถึง โรง เรียน แสน สุด จะ สุด แสน
สุด ยาก แค้น เกรด เฉลี่ย เพลีย สมอง
เกรด หา ยาก ต้อง ทำ งาน การ ชั่ว มอง
โอ้ เกรด สอง ก็ แสน ปรอง เปรม ปรี ดี LoL รร. ผมกดเกรดมากๆเลยอะ

ฟ้าหลังฝน ที่คุนพูดนั้นไม่ผิด
มันก็เหมือน ชีวิต เมื่อคราหลัง
มีความสุข มีความทุกข์ มีชีวัน
อย่างไรนั้น จงอย่าท้อ ชีวิตเอย (ฉลามบุกสู้ชีวิต ปิ้ว ปิ้ว)

มึง จะ ชัก ทำ ไม ให้ เมื่อย มือ

ไป หา รือ กัน ที่ ร้าน กัน ดี ไหม

เด่ว กู จัด สาว สาว มา ให้ ได้

แบบ บิ๊ก ไซด์ กู รู้ มึง ชอบ เอา

ปล. ไปร้านหาอีหนูกันเถอะ
ถ้าหากคุน นั้นพูดอย่างนี้แล้ว
ก็อย่าแคล้ว จะรีรอให้นานหนา
จะพาผมไปวัดไหน จงว่ามา
เสียเวลา จะชักว่าวของกรุเอย อะปิ้ว อะปิ้ว

โอ้วเงียบจัง ทุกคนหายไปไหน
อยู่ที่ไหน อยู่กับใคร ช่วยวานหา
จากจะต่อกลอนแล้ว ช่วยรีบมา
เอาเป็นว่า พรุ่งนี้เรา เริ่มใหม่กัน

ราตรีสวัสดิ์ทุกๆคนนะค้าบ

• *
ถ้า มึง อยาก เด่ว กู นั้น จะ จัด ให้

ต้อง รีบ ไป หา อี หนู หุ่น เด็ด เด็ด

เพราะ ร้าน นี้ มี แต่ สาว โคตร น่า YES

อย่า ระ เอ็ด เจอ กัน ที่  ร้าน ฟ้า ใส      พัทยาไง   555+

Offline Six-ShoT

• *
  • คะแนนรวม: 4
แต่งไม่รู้ ดูสัมผัส จัดอักษร
แต่งยอกย้อน วกวน น่าสงสัย
แต่งภาษา วิบัติ ขัดหัวใจ
แต่งเข้าไป แต่งปั๊ม ระกำแทน

Offline sek_mut

• นักโพสร่วมก๊วน
  • **
  • คะแนนรวม: 8
 ที่ กู หาย ไม่ ได้ ตาย ไอ้ เหี้ย สัต

อย่า มา วัด กับ เวลา  ที่ กู เงียบ

กู หาย ไป ไอ้ จัง ไร มึง ได้ เปรียบ

แต่ง กลอน เสียบ แทง กู คง สะ ใจ

ไม่ ได้ ว่าง เหมือน พวก มึง ไอ้ สัต หมา

มี เว ลา แต่ง หลอน ด่า ว่า คน อื่น

กลอน เหี้ย กลอน จัง ไร  แต่ง ได้ ลื่น

ไม่ มี อื่น มี แต่ เหี้ย แตด หี ควย

• **
      แด่ไอ้ Six - Shot

มึงมันเด่น   มึงมันเลิศ   มาจากไหน

กลอนจังไร   กูแต่งได้   แค่เท่านี้

กูไม่เชื่อ   มึงไม่ชอบ   กลอนเรื่องปี้

ไอ้หน้าหี  ก็ขี้เย็ด  กันทั้งนั้น

• **
    (แด่ไอ้พวกชักว่าวเมื่อคืน)
  แค่คืนเดียว  พวกมึงเสียว  จนชักว่าว

หีใดเล่า   ที่มึงเห็น   จนน้ำไหล

ไร้ปัญญา   ทำไม่เป็น  ชักว่าวไป

อนาจใจ   มือด่าแม่   เมื่อย! เหี้ยเอ้ย

แด่คุน sek_mut

โอ้วแม่เจ๊ด เย็ดเข้ เจ็บโคตรๆ
อย่าเพิ่งโกรธ ที่ตัวผม ชอบเล่นว่าว
คุณไม่ชอบ อย่างไร ช่วยบอกเรา
พูดแล้วเศร้า ช่วยหาเมีย ให้กรูที

ขำๆนะค้าบอย่าคิดมากกัน

• **
     ( แด่คนน่าสงสาร Zodd )

หมดปัญญา   ต้องวิงวร   ขอหาให้

มึงจังไร   มิใช่น้อย   เลยหายาก

มีควยใหญ่   หน้าตาดี   ไม่ลำบาก

หาไม่ยาก   น้ำเปื้อนดาก  ได้ทุกคืน

แด่คุน sek_mut อีกครั้ง

อันตัวผม หน้าตาดี มีของใหญ่
ไม่เป็นไร ผมไม่ง้อ คุนหรอกหนา
อีกไม่นาน เมียของผม ก็คงมา
หมดเวลา สไลด์หนอน ของตัวเอง จิ้วๆ

ขำๆกันอีกครั้งคับ

• *
นี่พวกมิง  ใยกลับมา    เรื่องชักว่าว
กุละเศร้า   อนาถใจ     จิงจิงหนา
พวกชาติหมา  นอนเล่นว่าว   ทุกเวลา
จันไรหมา   เรามาด่า     อสุจิกัน

• *
โอ้วพระเจ้า   เหตุใดมิง   จึงสไลด์หนอน
ทำลำพอง    ว่าตนเอง    มีของใหญ่
กูนั้นไซ้     อยากจะรุ้    สักแค่ไหน
ไอ่จันไร     มิงจงไป    ไกลไกลตีน

ปล  ขำๆอย่าซีเรียส

• **
 น่าสงสาร  เมียคุณ zodd  เสียจิงหนอ

ได้หัวดอ   อันเล็กๆ   แถมยังสั้น

ถ้าอันใหญ่   แถมด้วยยาว   คงไม่หวั่น

คงร้องลั่น   ถ้าควยใหญ่   และยาวเอย

( ช่วย +1 ให้กำลังใจกับกลอนเหี้ยๆ หน่อย  คนเหี้ยๆ จะได้มีกำลังใจ)

• **
 ไอ้popo  2424  หีเมียใหญ่

ก็จังไร  ได้ไม่น้อย   เหมือนกันนี่

คนที่เหี้ย  คนที่สัต  ยังเรียกพี่

ก็เล่นฉี่  ใส่หน้าเมีย  ของมึงเอง

(อย่าโกรธนะ ล่อเล่นอะ หนุกหนาน) +1 ก็ดี

แด่คุน sek_mut อีกครั้งที่ 3

โอ้วจัดไป บวกหนึ่ง ให้ sek-mut
จำต้องจัด ให้ไป ด้วยใจหวิว
กลอนเหี้ยๆ คนเหี้ยๆ เจี๊ยวก็ซิง
เพราะความจิง เราก็เหี้ย เหมือนๆกัน

จัดไป +1 ตามคำขอ

Offline Zemicolon~*

• นักโพสหน้าใหม่
  • คะแนนรวม: 1
สุดยอดเจี๊ยว ของแท้ คือเจี๊ยวผม

หญิงชอบอม ชอบดูด กันหนักหนา

แม้ทั่งเด็ก กระหรี่ คนชรา

โทนี่จา ยังดูด พูดแล้วคัน

ที่คุนบอก ว่าเจี๊ยว ของคุนหวาน

เจี๊ยวของคุน ทำงาน ได้แล้วหรือ

เด็ก สาว แก่ ชอบดูดเพราะเจี๊ยวคุนคือ..

แท่งทื่อๆ หวานๆ คล้ายลูกอม

ขำๆนะคับคุน Zemicolon~*

• **

ก็ขอบคุณ  ท่านผู้อ่าน  ที่เคารพ

เมื่ออ่านจบ   บวกคะแนน  แสนสุขขี

เป็นตัวอย่าง   กับพวกเหี้ย   ให้ดูดี

เราอัพปรี    แต่ใจมี    จรรยาบรรณ

( +1 ด้วยละกันพรรคพวก )

• **
 ถ้าโทนี่จาดูดให้มันแม่ง มันก็เกย์ทั้งคู่ดิ สัต
  หลงรักเกย์   มันแยกยาก

เกย์มีมาก   จึงยากแยก

เกย์ทำดี    จนน้ำแตก

ถ้าจะแยก   ก็คงยาก

Offline DFCแมลงโม้วว...~*

• *
  • คะแนนรวม: 9
  • ที่แท้ก็ ek9
กลับมาแล้ว กลับมา จากโรงเรียน
ตอนเที่ยงๆ พวกมึง เห็นกูไหม
ที่ไม่เห็น เพราะกู เรียนอยู่ไง
ทนไม่ไหว อยากกับมา แต่งกลอนเอย

• **

ทำการบ้าน  ให้เสร็จก่อน  นะไอ้โง่

เรียนที่โหล่   พ่อแม่ด่า  หาไม่เตือน

ช่วยครอบครัว  ช่วยงานบ้าน   ทำการเรือน

เปรียบเสมือน   ลูกที่ดี    ของตระกูล

Offline DFCแมลงโม้วว...~*

• *
  • คะแนนรวม: 9
  • ที่แท้ก็ ek9
ไม่ทำงาน ทำแต่ นั่งต่อกลอน
อยากมาหอน ในบอร์ด กลอนกันไหม
ถ้าอยากหอน ก็ หอน กันเข้าไป
ไม่ใช่ไร แค่อยาก หอนต่อกรกัน!!

ใน ที่ สุด ข้า ก็ ผุด กลับ มา บ้าน
นั่ง เข้า ชาน สิง เก้า อี้ สมี หมัน
ณ หน้า คอม โต๊ะ เก้า อี้ สุข ครบ ครัน
ได้ มา มันส์ ฉัน กลอน ร่วม หอน เอยยย LoL เหนื่อยมากๆ เล่นวอลเล่

ขอต้อนรับ กลับสู่ บอร์ดแต่งกลอน
มาชวยหอน ช่วยเห่า กันอีกตั้ง
หากครั้งนี้ เห่าหอนดี มีรางวัล
จะให้คุนไปมันส์กับ โทนี่จา จึ้กๆ

ผาดพิงกลอนข้างบนนิดนึงนะคับ

เอ๋ ราง วัน ฉัน จะ ได้ จาก แห่ง หน
ช่วย บัล ดล ผล งาน ประ สาน ฝัน
เอ๋ ราง วัน ฉัน จะ ได้ จาก ไหน กัน
ช่วย บอก ฉัน กัน หน่อย คอย กล่าววว กันนน

• *
สวัสดี    อีกสักครั้ง    คับทุกท่าน
ต่อกลอนกัน  มันหนุกนาน   จิงจิงหนา
แถมไม่พอ   ได้เล่นว่าว    ทุกเวลา
เพราะพวกหมา  เล่นแต่ว่าว   เศร้าใจจิง

• *
มีคัยไหม  อยุ่เชียงใหม่    ช่วยบอกที
กุนั้นมี    ของดี       จะมอบให้
ไม่ว่าคัย   กุก้อให้      จิงจากใจ
ไม่เปนไร   เพราะกุรุ้     มิงไม่เอา

เฮ้ย เฮ้ย เฮ้ย เดี๋ยว เดี๋ยว นาย เสี่ยว ป้อ
กู นั้น ขอ อยาก รอ ของ สิ่ง ขวัญ
มึง ช่วย ส่ง มัน มา โดย เร็ว พลัน
ของ สิ่ง นั้น ส่ง มา ที่ บ้าน ข้า เรววว

กทม. จ้า LoL T ^ T

• *
เอาจิงจิง   ไม่ใช่สิ่ง   ของหรอกนะ
แต่ก้อนะ    มันดีเยี่ยม  เลยละกัน
ทุกทุกวัน    มิงได้เงิน   ใช้อย่างมันส์
มีแบ็งค์พัน    เอาให้มิง  ดึงเล่นเอย

• *
แบงค์ พัน มึง   มี จริง ๆ   อย่าง นั้น หรอ

กู จะ ขอ   ซัก สิบ ใบ   ได้ มั้ย หนอ

เพราะ อี หนู  ของ กู   มัน กำ ลัง  ถ่าง ขา รอ

กู จะ ป้อ   อี หนู กู   ทุก คืน วัน

• **
 บ้านพวกมึง  รวยมากนัก   เหรอไอ้สัต

ออกมาตรัส   จะแจกเงิน   กันแบบนี้

ไอ้อีกตัว   ก็ขอเงิน   เอาไปปี้

ปากเหม็นขี้  กันทั้งนั้น  นะพวกเมิง

• **
 หนึ่งมือจับ  ปากหนึ่งดูด  ลูบทั่วกาย

ใจสลาย  ร่างอ่อนเพลีย  เลียหว่างขา

เอาไอ้เบิ้ม  มาถูไถ  น้ำหลากมา

สุขอุรา  เล่นท่าหมา   พาเสร็จเอย   

• *
ไอ่ ห่า นี้  ชอบ ท่่า หมา  นั่น ละ สิ

ชอบ แทง ฮิ   ก็ ไม่ บอก   ทำ เป็น นิ่ง

ชอบ ให้ ดูด  ชอบ ให้ จับ   คง มัน ยิ่ง

โอ้ นี่ มิง   โคตร ลา มก   กาม ตัว เทพ

• **
  แล้วตัวมึง  เป็นคนดี   มาจากไหน

แม่งจังไร  ไม่แพ้กัน   ทุกแห่งหน

ทำมาแอ๊บ    ทำวางตัว  เหี้ยสุดทน

รวยหรือจน   ก็ไม่เว้น   ไอ้หัวควย

( +1 ให้คนเหี้ยๆ มีกำลังใจเหี้ยต่อไป)

• *
อัน ตัว กู   ถึง ไม่ ดี   ทุก หน แห่ง

แต่ มึง แม่ง  ดัน มา ชอบ   ท่า หมา หอน

ปาก ยัง เหม็น   อยาก โดน ตีน   ไอ่ สัน ดร

มึง นี่ อ้้อน   ตีน กู   มาก ๆ เลย

loading...