Quick Login

ติดต่อลงโฆษณา

Author Topic: อยากได้วิธีทำแซนด์วิส ทุกสูตร  (Read 219357 times)

0 Members and 5 Guests are viewing this topic.

Offline chocolate

• VIP -///-
  • นักโพสร่วมก๊วน
  • **
  • คะแนนรวม: 17
ใครมีอยากได้วิธีทำแซนด์วิส ทุกสูตร ขอบคุณมากค่ะ

Offline tanaphoom

• **
  • คะแนนรวม: 34
ผมไม่ค่อยถนัดอาหารฝรั่งแต่แซนวิสพอได้ แซนวิสประกอบด้วย
 1ขนมปัง3ชิ้น   
 2ใส้ตามต้องการ (อาจเป็นแฮม+ชีส+ผัก) บางอย่างใส่ไข่ดาวด้วย
 3สเปรด(ไม่รู้สะกดถูกหรือปล่าว)มันคือครีมสลัดชนิดหวาน+หอมใหญ่สับ+แครอท+มะเขือเทศ+มะกอกดอง   

Offline สุดเอื้อม®

• Moderator
  • นักโพสคุมซอย
  • คะแนนรวม: 1108
  • มารไม่มี บารมีไม่เกิด!!!
แซนด์วิชทูน่า

เครื่องปรุง

◊   ทูน่ากระป๋อง ๒ กระป๋อง จะใช้แบบแช่น้ำหรือแช่น้ำมันก็ได้ตามสะดวก
◊   แครอท ๑ หัวขนาดกลาง
◊   หอมหัวใหญ่ ๑/๒ หัว
◊   เซเลอรี่ (คึ่นช่ายฝรั่ง) ๑ ก้านใหญ่
◊   มายองเนส ๓ ช้อนตักข้าว
◊   เกลือป่น นิดหน่อยไม่ใส่ก็ได้
◊   พริกไทยป่นนิดหน่อย ไม่ใส่ก็ได้
◊   ผักกาดหอม หรือ lettuce หรือผักอื่นตามชอบ
◊   ขนมปัง ๔ แผ่น

วิธีทำ

◊ เริ่มที่ปอกเปลือกแครอท แล้วล้างให้สะอาด หั่นเป็นชิ้นสี่เหลี่ยมเล็กๆ
◊ ล้างคึ่นช่ายฝรั่งให้สะอาดแล้วหั่นเป็นชิ้นเล็กๆ
◊ หอมหัวใหญ่ปอกเปลือกล้างสะอาดแล้วหั่นเป็นชิ้นเล็กๆเหมือนกัน ใส่ผักทั้งหมดในจานพักไว้
◊ เปิดกระป๋องปลาทูน่า รินน้ำออกให้หมดเอาแต่เนื้อปลาไว้
◊ เทผักที่หั่นเตรียมไว้ใส่ชามอ่างผสม
◊ ใส่ปลาทูน่าตามลงไป ถ้าจะใส่เกลือก็ใส่ตามลงไปตอนนี้ได้เลย แต่ปลาทูน่าในน้ำมักจะเค็มอยู่บ้างแล้ว
◊ ใส่มายองเนสตามลงไป
◊ คนให้ส่วนผสมทุกอย่างเข้ากันดี

◊ ใส่พริกไทยป่นลงไปแล้วคนอีกทีเป็นอันเสร็จใช้ได้

◊ เอาขนมปังจะปิ้งก่อนหรือไม่ก็ได้ วาง ๑ แผ่น เอาผักกาดหอม หรือ lettuce วางบนขนมปัง
◊ ตักปลาทูน่าที่ปรุงแล้วใส่ลงไป
◊ เอาขนมปังอีกแผ่นวางประกบข้างบนเป็นอันเสร็จทานได้
◊ ใครจะตัดครึ่งเป็นสามเหลี่ยมก็ได้ เพื่อจะได้หยิบทานได้ง่าย

ที่มา  คุณแตง...ครัวไกลบ้าน

« Last Edit: March 25, 2011, 12:35:48 PM by สุดเอื้อม® »

• Moderator
แซนด์วิชปลาซาบะรมควัน

สิ่งที่ต้องเตรียม

◊ ปลาซาบะรมควัน ๑ ตัว
◊ หอมหัวใหญ่ ๑-๒ หัว
◊ เนย หรือมาการีน นิดหน่อย
◊ ขนมปังฝรั่งเศส ๑ อัน

วิธีทำ

◊ ปลาซาบะแกะเอาแต่เนื้อ ระวังอย่าให้ก้างหลงติดมานะคะ
◊ หั่นหอมเป็นชิ้นเล็กๆ คลุกกับปลาซาบะ ใช้ส้อมตะกุยให้เนื้อปลาร่วนนะคะ ตอนนี้เราก็คอยดูได้ว่ามีก้างปลาติดมาหรือเปล่า

◊ ต่อไปก็นำขนมปังฝรั่งเศสไปเข้าเตาอบสักพักค่ะ พอให้ร้อนและกรอบนอกนุ่มในค่ะ ระวังใหม้ด้วยนะคะ หลังจากขนมปังได้ที่แล้วเอามาผ่าตามทางยาว แบะออก แล้วทาเนยให้ทั่วค่ะ

◊ สุดท้าย นำเนื้อปลาซาบะที่ผสมกับหอมใหญ่ (ตามที่เตรียมไว้ข้างต้น) ใส่ลงไปแล้วประกบขนมปังเข้าด้วยกัน จัดใส่จาน พร้อมรับประทานกับกาแฟร้อนๆ ค่ะ

ที่มา  คุณ solorie...ครัวไกลบ้าน

• Moderator
แซนด์วิชไส้ไก่

เครื่องปรุง (สูตรนี้ทำได้ประมาณ ๒-๓ คู่)

◊   ไก่สับ ๑/๒ ถ้วยตวง
◊   หอมใหญ่สับ ๑ ถ้วยตวง
◊   ไข่ไก่ ๑ ฟอง
◊   ซีอิ๊วขาว ๒ ช้อนโต๊ะ
◊   น้ำตาล ๑ ช้อนชา
◊   พริกไทยป่น นิดหน่อยตามชอบ

เริ่มทำก็เอาไก่สับ ใส่น้ำสะอาดลงไปนิดหน่อย ใส่ซีอิ๊วขาวนิดหน่อยพอคนให้ไก่นุ่มค่ะ

คนให้ไก่กับน้ำเข้ากันดี แล้วเอากระทะตั้งไฟ ใส่น้ำลงไปสักหน่อย พอร้อนก็เทไก่สับลงไป

คนให้ไก่สุกก็ใส่หอมใหญ่สับ ใส่ซีอิ๊วขาว น้ำตาลทราย ลงไปผัดไปมาสักครู่

ใส่พริกไทยป่นลงไป คนให้เข้ากัน

ตอกไข่ใส่ชามแล้วตีให้แตก ราดลงบนเครื่องที่ผัดไว้

ผัดไปมาจนไข่สุกก็ปิดไฟได้ ระหว่างผัดถ้าแห้งไปก็เติมน้ำสะอาดลงไปนิดหน่อยด้วย

ผัดสุกแล้วก็ตักใส่ชามได้

เวลาทานก็ตักละเลงบนขนมปังอย่างนี้ ขนมปังจะปิ้งก่อนหรือไม่ก็ได้ ใครจะรองด้วยผัดกาดหอมด้วยก็ได้นะ

เสร็จแล้วก็เอาขนมปังอีกแผ่นปิดประกบข้างบน เป็นอันว่าเสร็จทานได้ค่ะ

ที่มา  คุณแตง...ครัวไกลบ้าน

• Moderator
แซนด์วิชอบชีส (Grilled Sandwich)

เครื่องปรุง สำหรับ ๒ ท่าน

◊ ขนมปังแซนด์วิช Sandwich bread ๔ แผ่น
◊ เนยสำหรับทาขนมปัง
◊ ต้นหอมใหญ่ หรือ หอมใหญ่ หั่นชิ้นบางๆ ประมาณ ๔ แว่น
◊ มะเขือเทศหั้นชิ้นบางๆ ๔ ชิ้น
◊ หมููแฮมสไลด์ หรือ ซาลามีสไลด์ ๔ ชิ้น
◊ ชีสแผ่นๆประมาณ ๔-๖ แผ่น มากน้อยตามชอบ
◊ พริกไทย
◊ เครื่องอบแซนด์วิช ถ้าไม่มีใช้อบในเตาอบไฟ ๒๒๐ องศาเซลเซียส ประมาณ ๘-๑๐ นาที

วิธีทำ

เตรียมทาเนยให้ทั่วขนมปังทั้ง ๒ แผ่น วางชีสลงบนขนมปัง

จัดวาง มะเขือเทศ หอมใหญ่ โรยพริกไทยนิดหน่อย ถ้าชอบ

วางหมููแฮมสไลด์ลงบนชีส

วางชีสทับลงบนหมููแฮม

นำขนมปังอีกแผ่นปิดด้านบน

นำใส่เครื่องอบแซนด์วิช ต้องวอร์มเครื่องไว้ก่อนให้ร้อน

ปิดเครื่องอบ อบจบไฟเปลี่ยนสีเป็นเขียว

สุกแล้วค่ะ หอมน่ากินเชียว

ตัดครึ่งแทยงมุมเฉียง จัดใส่จานเสริฟค่ะ

ที่มา  พี่มิ้นท์...ครัวไกลบ้าน

• Moderator
สูตรการทำแซนด์วิช ของ...สาวปากช่อง  

ส่วนประกอบหลักในแซนวิชก็ต้องมีขนมปัง จะเป็นแผ่นๆ หรือเป็นบาเก็ต หรือขนมปังฝรั่งเศสก็ไม่เลว

วันนี้ใช้ Honey Wheat Bread, Beef Bologna ของ Oscar Mayer, Cheese แผ่นของ Kraft, ผักกาดแก้ว พริกหวาน มะเขือเทศ, มายองเนส เครื่องเคียงเป็นแตงกวาดอง

จับขนมปังไปปิ้ง 2 แผ่น

ปิ้งขนมปังเสร็จก็จัดการบีบมายองเนสลงไป

วาง Beef Bologna ลงไป

ตามด้วยพริกหวานหั่นเสี้ยวบางๆ และมะเขือเทศสดๆ

ทับด้วยผักกาดแก้ว และชีสแผ่น

ปิดหน้าด้วยขนมปังปิ้ง อีกที

ตัด 4 ชิ้นทานสะดวกดี

มาดูใกล้ๆ น่าทานมั้ยค่ะ

ที่มา  คุณสาวปากช่อง...PANTIP.COM

• Moderator
สูตรการทำแซนด์วิช ของ...สาวปากช่อง  

• Moderator

ส่วนประกอบหลักในแซนวิชก็ต้องมีขนมปัง จะเป็นแผ่นๆ หรือเป็นบาเก็ต หรือขนมปังฝรั่งเศสก็ไม่เลว

วันนี้ใช้ Honey Wheat Bread, Beef Bologna ของ Oscar Mayer, Cheese แผ่นของ Kraft, ผักกาดแก้ว พริกหวาน มะเขือเทศ, มายองเนส เครื่องเคียงเป็นแตงกวาดอง

จับขนมปังไปปิ้ง 2 แผ่น

ปิ้งขนมปังเสร็จก็จัดการบีบมายองเนสลงไป

วาง Beef Bologna ลงไป

ตามด้วยพริกหวานหั่นเสี้ยวบางๆ และมะเขือเทศสดๆ

ทับด้วยผักกาดแก้ว และชีสแผ่น

ปิดหน้าด้วยขนมปังปิ้ง อีกที

ตัด 4 ชิ้นทานสะดวกดี

มาดูใกล้ๆ น่าทานมั้ยค่ะ

ที่มา  คุณสาวปากช่อง...PANTIP.COM

• Moderator
แซนด์วิชทอด

ส่วนประกอบ
1. ขนมปังแผ่นตัดขอบ 4 แผ่น (ทำเสร็จตัดเป็นชิ้นๆ พอดีคำได้ 4-5 ชิ้น/1แผ่น)
2. ชีสแผ่น ที่มีฮาลาล ชีส 1 แผ่น ตัดครึ่ง ทำแซนวิช โรลได้ 2 ชิ้น
3. มายองเนส
4. ไส้กรอกไก่ แบ่งครึ่ง ไม่งั้นจะใหญ่แล้วม้วนยาก
5. ไข่ไก่ 1 ฟอง สามารถทำแซนวิช โรล ได้ 8 ชิ้น
6 เกล็ดขนมปัง (ไม่ใช้ก็ได้ค่ะ ส่วนตัวทำสองแบบ หลังๆไม่ใช้แล้ว เพราะถ้าปล่อยทิ้งไว้จะนิ่มไม่น่าทาน)

วิธีทำ

1. ตัดขอบขนมปังออก ทั้ง 4 ด้าน
2. ทามายองเนสที่ขนมปัง 1 ด้าน
3. ไส้กรอกไก่ ถ้าเป็นขนาดใหญ่ ก็ให้แบ่งครึ่งนะคะ ตอนที่ an ทำนั้น ได้ไส้กรอกทำขนมของแม่มาเป็นขนาดใหญ่ เลยต้องแบ่ง 4 เลย
4. ตามด้วยชีสแผ่น ที่แบ่งครึ่งแล้ว วางบนตัวไส้กรอก
5. จากนั้นม้วนให้เรียบร้อยอย่าให้หลวมเกินไป พักไว้นิดนึงให้อยู่ตัว ได้แซนวิชโรลล่ะ
6. ตอกไข่ใส่ถ้วย ตีพอแตก นำแซนวิชโรลไปชุบไข่ให้ทั่ว
7. จากนั้น ก็นำมาคลุกเกล็ดขนมปัง
8. เอาทอดทันที น้ำมันไม่ต้องแยะนะคะ ใช้ไฟกลาง ระวังเกล็ดขนมปังจะไหม้ถ้าใช้ไฟแรง
9. สุกทั่วก็ขึ้นมาตัดแบ่งเป็นชิ้นพอดีคำ  1 โรลได้ 4 -5 ชิ้น ค่ะ ง่ายแค่นี้เอง

ที่มา  จันทร์เจ้าขาดอทคอม

• Moderator
แซนด์วิชทูน่าโรล

ส่วนผสม

มะเขือเทศหั่นลูกเต๋า
ทูน่าสเปรด
เนยสดชนิดเค็ม และ สลัดครีม สำหรับทาขนมปังแซนด์วิช
ขนมปังแซนด์วิชแผ่นใหญ่
ผักโขมลวกสุกหั่นหยาบ

วิธีทำ

ผสมมะเขือเทศและทูน่าสเปรด คลุกเคล้าให้เข้ากัน เตรียมไว้
ทาเนยสดชนิดเค็ม และสลัดครีมบนแผ่นขนมปังแซนด์วิชให้ทั่วแผ่น
ใส่ผักโขม และส่วนผสมไส้ทูน่าสเปรดบนแผ่นขนมปัง เกลี่ยให้ทั่วชิ้น
ม้วนเป็นท่อนกลม หั่นเป็นชิ้นขนาดพอคำ จัดใส่จาน พร้อมรับประทาน

บทความจาก : เว็บไซต์ อ.ยิ่งศักดิ์

• Moderator
แซนวิช สุขสันต์สำหรับวันหยุด

สำหรับครอบครัวไหนที่ชอบหากิจกรรมทำกันในช่วงวันหยุด โดยเฉพาะการทำอาหารแล้วละก็ วันนี้เราขอเสนอเมนูแสนง่ายที่สามารถรับประทานกันได้ทั้งครอบครัว แถมยังมีประโยชน์ต่อร่างกายด้วยค่ะ นั่นก็คือ “แซนวิชสุขสันต์สำหรับวันหยุด” ค่ะ

ส่วนผสมของตัวแซนวิช

- ไก่ 200 กรัม
- ขนมปังแผ่น (สำหรับทำแซนวิช หรือใครไม่ชอบอาจใช้เป็นขนมปังเบอร์เกอร์แทนก็ได้นะคะ) 6 แผ่น
- มะเขือเทศ 2 ลูก
- หอมหัวใหญ่ 2 ลูก
- บล็อคโคลี พอประมาณ
- ไข่ไก่ 1 ฟอง
- เกลือ
- พริกไทย
- ซอสปรุงรส
- ซอส balsamicco
- น้ำมันมะกอก

วิธีการทำตัวไส้

1. นำไก่ บล็อคโคลี หอมหัวใหญ่ ไข่ ไปปั่นรวมกันในเครื่องปั่น แล้วใส่ เกลือพริกไทย ซอสปรุงรสลงไป จากนั้นพักไว้ ระหว่างที่รอไก่ปั่น เราก็นำขนมปังไปปิ้ง (ปิ้งในเครื่องปิ้งขนมปังก็ได้ค่ะ คาดว่าทุกบ้านน่าจะมีค่ะ)

2. นำไก่ ที่ปั่นเรียบร้อยแล้วมาปั่นเป็นก้อน ลักษณะสี่เหลี่ยมหนาพอประมาณ(ดังภาพ) แล้วนำไปทอดในกระทะ ไฟอ่อนๆ ถ้าไฟแรงไปเนื้อด้านในอาจจะไม่สุกค่ะ พอได้ที่เเล้วยกขึ้นพักไว้ค่ะ

3. นำหอมหัวใหญ่มาหันเป็นชิ้นลักษณะเป็นเส้นๆ แล้วนำไปผัดกับเกลือและพริก ไทย พอหอมเหลืองแล้วยกขึ้นจากเตาพักไว้

4. หั่นมะเขือเทศเป็นเส้นๆ เหมือนหอมหัวใหญ่ ทีนี่เราก็จะได้เครื่องสำหรับทำไส้ครบถ้วนแล้วนะคะ

5. ขั้นตอนต่อไปคือนำเนยมาทาที่ขนมปังที่เราปิ้งเตรียมไว้ วางทับด้วยหอมหัวใหญ่ที่ผัดแล้ว

6. หลังจากนั้นตามด้วยไก่ที่ทอดสุกแล้ว ทับไปด้วยมะเขือเทศที่หั่นไว้เรียบร้อย และนำขนมปัง(สำหรับปิดหน้า) มาทาเนยอีกรอบ แล้ววางทับปิดไปได้เลยค่ะ เท่านี้เป็นอันเสร็จสมบรูณ์

ขั้นตอนการทำเครื่องเคียง

1. นำมะเขือเทศและหอมหัวใหญ่ หั่นเตรียมใส่ถ้วยไว้
2. โรยด้วยพริกไทย เกลือ ซอส balsamicco น้ำมันมะกอก คลุกให้เข้ากัน เสิร์ฟพร้อมกับแซนวิชได้เลยค่ะ

ที่มา  blog.truesea.net
« Last Edit: March 25, 2011, 04:09:54 PM by สุดเอื้อม® »

• Moderator
แซนวิชไส้ปูอัด

ส่วนผสม

1. ปูอัดหั่นฝอย ๆ หรือ ฉีก 2 อัน
2. น้ำสลัดมายองเนสใช้ทาขนมปัง 1/4 ถ้วย
3. เนยใช้ป้ายขนมปังคนให้ฟู 1/2 ถ้วย
4. ขนมปังหั่นแล้วตัดขอบออก 6 แผ่น
5. แครอทหั่นฝอย 1-2 ช้อนโต๊ะ
6. หอมหัวใหญ่ 1-2 ช้อนโต๊ะ

วิธีทำ

1. นำขนมปังมาทาเนยด้านเดียว 3 แผ่น แล้วทามายองเนสทับอีกครั้ง
2. ผสมหอมหัวใหญ่สับ แครอทสับ ปูอัดฉีกฝอย และมายองเนส ผสมรวมกัน
3. ตักใส่บนแผ่นขนมปัง 2 แผ่นและเหลือแผ่นที่ไม่ใส่ไส้ 1 แผ่น นำประกบกันโดยวาง 2 แผ่นมีไส้และแผ่นไม่มีไส้ประกบกัน
4. ใช้มีดเลื่อยตัดเป็น 3 เหลื่ยมหรือ 4 เหลี่ยม ตามชอบ

เริ่มเตรียมขนมปังสไลด์เป็นแผ่น เตรียมหอมหัวใหญ่ แครอท ปูอัดและมายองเนส

นำหอมและแครอทสับละเอียด ปูอัดฉีกฝอยและนำผสมกับมายองเนส

นำขนมปังทาเนยที่นุ่ม ๆ ทุกแผ่นตามด้วยทามายองเนสตามและนำส่วนผสมทาลงไป

นำประกบและใช้มีดหรือเลื่อยตัดให้ขาดเป็น 3 เหลี่ยม 4 เหลี่ยมตามชอบ

จะได้แซนด์วิชที่ฉุ่มฉ่ำ น่าทานค่ะ

ที่มา  foodietaste.com

• Moderator
 แซนวิชไส้ปูอัด

ส่วนผสม

1. ปูอัดหั่นฝอย ๆ หรือ ฉีก 2 อัน
2. น้ำสลัดมายองเนสใช้ทาขนมปัง 1/4 ถ้วย
3. เนยใช้ป้ายขนมปังคนให้ฟู 1/2 ถ้วย
4. ขนมปังหั่นแล้วตัดขอบออก 6 แผ่น
5. แครอทหั่นฝอย 1-2 ช้อนโต๊ะ
6. หอมหัวใหญ่ 1-2 ช้อนโต๊ะ

วิธีทำ

1. นำขนมปังมาทาเนยด้านเดียว 3 แผ่น แล้วทามายองเนสทับอีกครั้ง
2. ผสมหอมหัวใหญ่สับ แครอทสับ ปูอัดฉีกฝอย และมายองเนส ผสมรวมกัน
3. ตักใส่บนแผ่นขนมปัง 2 แผ่นและเหลือแผ่นที่ไม่ใส่ไส้ 1 แผ่น นำประกบกันโดยวาง 2 แผ่นมีไส้และแผ่นไม่มีไส้ประกบกัน
4. ใช้มีดเลื่อยตัดเป็น 3 เหลื่ยมหรือ 4 เหลี่ยม ตามชอบ

เริ่มเตรียมขนมปังสไลด์เป็นแผ่น เตรียมหอมหัวใหญ่ แครอท ปูอัดและมายองเนส

นำหอมและแครอทสับละเอียด ปูอัดฉีกฝอยและนำผสมกับมายองเนส

นำขนมปังทาเนยที่นุ่ม ๆ ทุกแผ่นตามด้วยทามายองเนสตามและนำส่วนผสมทาลงไป

นำประกบและใช้มีดหรือเลื่อยตัดให้ขาดเป็น 3 เหลี่ยม 4 เหลี่ยมตามชอบ

จะได้แซนด์วิชที่ฉุ่มฉ่ำ น่าทานค่ะ

ที่มา  foodietaste.com

• Moderator
แซนวิชไข่ดาว

ส่วนประกอบแซนวิชไข่ดาว

1. ขนมปังแซนวิช (ของเราใช้แบบแผ่นหนา) 1 คู่
2. สวิสชีส
3. แฮมทอด
4. มะเขือเทศ
5. ไข่ดาว
6. แซนวิชสเปรด
7. ผักสลัด

วิธีทำ

แปะชีสติดกับขนมปังแล้วเอาไปนาบกับกะทะ ไม่ต้องใส่น้ำมันนะจ้ะ
มันไม่ติดกะทะหรอก รอจนเหลือง หอม กรอบ...ใช้ได้แล้ว

ทาแซนวิชสเปรด แล้ววางแฮม ตามด้วยมะเขือเทศ

ตามด้วยคุณไข่ดาว

ประกอบบบบ ร่างงงงงงงงงง กินได้แล้วววว

ที่มา  bloggang.com

• Moderator

1. ขนมปังแซนวิช (ของเราใช้แบบแผ่นหนา) 1 คู่
2. สวิสชีส
3. แฮมทอด
5. ไข่ดาว
7. ผักสลัด

วิธีทำ

แปะชีสติดกับขนมปังแล้วเอาไปนาบกับกะทะ ไม่ต้องใส่น้ำมันนะจ้ะ
มันไม่ติดกะทะหรอก รอจนเหลือง หอม กรอบ...ใช้ได้แล้ว

ทาแซนวิชสเปรด แล้ววางแฮม ตามด้วยมะเขือเทศ

ประกอบบบบ ร่างงงงงงงงงง กินได้แล้วววว

• Moderator

2. สวิสชีส
3. แฮมทอด
5. ไข่ดาว
7. ผักสลัด

วิธีทำ

ที่มา  bloggang.com

• Moderator
แซนวิชไข่ต้ม

ส่วนประกอบแซนวิชไข่ต้ม

1. ขนมปังแซนวิช
2. ไข่ต้ม
3. คิวพี มายองเนส
4. ผักสลัด

วิธีทำ

ต้มไข่นานๆ ก็จะได้ไข่ต้ม????....งงซะ

เอาไข่มาซอย เล็กๆๆๆๆๆๆ ผสมกับมายองเนส แล้วทาลงบนขนมปัง

ประกอบร่างงงงง แล้วทานได้เลย

« Last Edit: March 25, 2011, 06:31:09 PM by สุดเอื้อม® »

Offline MiniCooPeR

• *
  • คะแนนรวม: 90
      :-X :-X :-X

ขอบคุณ ขอบใจ ขอบพระทัย แต๊งกิ้ว

Offline 「ジョージ」~❤

• **
  • คะแนนรวม: 46
น่าทานมากเลยทุกอัน  :chicken:
ขอบคุณค่ะ

Offline nomovee54

• นักโพสหน้าใหม่
  • คะแนนรวม: 1
เห็นแล้วอยากกินจัง

Offline ™_Nologo_™

• นักโพสมือทอง
  • *
  • คะแนนรวม: 376
  • ''จะต้องทำยังไงให้เธอมารัก''
*0* เยอะ อยากกินจัง

Offline sakurathai

• นักโพสมือทอง
  • *
  • คะแนนรวม: 134
  • ลำปาง ไม่หนาว เท่าลำพัง
ขอบคุณ
เร็วก็ว่า ล้ำหน้า ช้าก็ว่า อืดอาด โง่ก็ ถูกตวาด ฉลาดก็ ถูกระแวง
ทำก่อน ถามว่าใครสั่ง ทำทีหลัง หาว่าไม่รู้จักคิด
คนดี ถูกถีบไปไกลตัว เอาคนชั่ว มายืนใกล้ชิด
เกลียด คนตรง หลง คนคดงอ ชอบกิน ลูกยอ แต่ให้ ลูกโยน
หัวตัวเอง ไม่พอใจ ชอบหาหัวใหม่ ใส่หัวโขน
คนดีจึง เผ่นหนีหายหน้า คนที่เดินหน้าจึง มีแต่โจร

Offline Lycan005

• **
  • คะแนนรวม: 379
น่าทานจิงๆๆๆคับ

Offline rachkung

• **
  • คะแนนรวม: -3
  • ขอบใจหลายๆ
สุดยอด

Offline nio102

• Mod - -*
  • คะแนนรวม: 1484
    • สัจจะคอม
ขอบคุณคับบบ...
..Pass : Downloadfc ..
ขอบคุณและ Click + ให้กันบ้างนะครับ
จะได้มีกำลังใจในการนำสิ่งดี ๆ มาแบ่งปันอีกนะครับ

ร้านสัจจะคอม
จำหน่ายคอมพิวเตอร์ และอุปกรณ์คอมพิวเตอร์ทุกชนิด
ร้านผมเองคับ แวะไปเยี่ยมชมได้นะคับผม..

Offline aofke01

• คะแนนรวม: 0
สูตรอาหารลดน้ำหนัก
« Reply #26 on: December 08, 2011, 04:19:14 PM »
อยากลดน้ำหนัก ผอม สวย คลิก ทานแล้วเห็นผลมากกว่า1,000คน!!!!!!
>>>สูตรลดน้ำหนักเห็นผลได้ ภายใน 1 สัปดาห์ รับผู้ที่สนใจเพียง20ท่านเท่านั้น!
สูตรลดน้ำหนักเห็นผลได้ ภายใน 1 สัปดาห์
คุณอยากควบคุมน้ำหนัก 5-10 กิโลต่อเดือนหรือไม่? (และไม่กลับมาอ้วนอีก)
ลดสัดส่วนทุกที่ ต้นแขน ต้นขา หน้าท้อง เอว สะโพก น่องตรงไหนใหญ่เกินไป
คุณไม่พอใจ เราช่วยได้อวสานการลดน้ำหนักแบบเดิมๆที่ยุ่งยาก
ใคร ก้อมี สิทธิ์ ผอม หุ่นดี ผิวขาวใส ได้ง่ายๆเรายินดีช่วยผู้ที่จริงจัง เดือนละ 20 ท่านเท่านั้น!
...
ไม่ Yo Yo! สนใจเข้าดูได้ที่ http://www.slendsure.com/users/032548 ยินดีให้คำปรึกษาฟรี !
หรือโทร. 0877684855 คุณคมสันต์
ขอให้ประสบความสำเร็จในการลดน้ำหนักนะครับ

Offline indygirl

• *
  • คะแนนรวม: 9
ขอบคุณครับ

Offline gotamo

• **
ขอบคุณ

Offline luxmi

• นักโพสมืออาชีพ
  • คะแนนรวม: -6
ยอดเลย
"อะไรที่คิดว่าแน่นอนบ้างครั้งก็ยังไม่แน่นอน"

Offline ballzeng

• นักโพสฝึกหัด
  • *
  • คะแนนรวม: 2
  • Floating Market Elephants Tour Cambodiatour Cambo
    • www.cambodiatourcenter.com
น่ากินมว๊ากกกกกก

หิวววววว

;)

Offline chvr123

• นักโพสฝึกหัด
  • *
ขอบคุณครับพี่น้อง

Offline prayad3

ขอบคุณคร้า

Offline vicit

น่ากิน :mew: :mew: :chicken: :chicken: