Quick Login

Author Topic: ลดวิบากกรรมจากการทำแท้ง เถียงพ่อแม่ ตำหนิหรือวิจารณ์พระ  (Read 3645 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline biggof

• นักโพสมืออาชีพ
  • คะแนนรวม: 252
   ดั้งเดิมผมไม่เชื่อ  เรื่องเวรกรรม  เกลียดเรื่องการดุดวงต่างๆ แต่ทุกวันนี้....ค้านหัวชนฝาว่าเรื่องแบบนี้มีอยู่จริงๆ กฎแห่งกรรม การระลึกชาติ หรือวิญญาณมีจริง
    กรรม คือการกระทำ  แก้ไม่ได้  แต่สามารถผ่อนหรือลดได้ เด็กสมัยนี้ชอบสนุกจนเลยเถิด ปล่อยให้ท้อง ท้องแล้วทำแท้ง วิญญาณฌเด็กเหล่านั้น ด้วยแรงโกรธแรงอาฆาต  จึงตามรังครวญพ่อแม่ตลอด อยู่กับพ่อแม่ตลดเวลา ทั้งเกาะบ่า นั่งตัก ดูดนม ขัดขว้างชีวิตพ่อแม่ทุกเรื่อง ยิ่งพ่อแม่ไม่กรวดนํ้าให้แล้ว ยิ่งแย่ใหญ่  ตรงข้ามถ้าหมั่นทำบุญกรวดนํ้า ให้เสมอๆจะเปลี่ยนจากอาฆาต มาเป็นช่วยเหลือ(ถ้าฤิทธ์เขาแรงพอ)

๑.ถวายอาหารคาวหวาน ขนนมเด็ด ของเด็กเล่น นม นํ้าแดง เสื้อผ้าของใช้เด็กทุกอย่าง แนะนำให้ให้สังฆทาน แล้วกรวนํ้า
             ๒.ถือศีล ๕ อย่างเคร่ง อย่างน้อยอาทิตย์ล่ะครั้งก็ยังดี
             ๓.หมั่นสวดมนต์ ไหว้พระ  นั่งสมาธิ  

นี้คือหลักง่ายๆที่ควรทำ เพื่อลดวิบากกรรมของตัวเรา  การกรวดนํ้าให้แก่เด็ก กรณีถ้าเรา ไม่ได้ตั้งเชื่อให้เขา ให้เราเรียกว่าลูกพ่อ ลูกแม่ ให้เขามารับส่วนบุญ และขอให้เขาอโหสิกรรมแก่เรา บอกว่าเรามีความจำเป็นอย่างไรที่ต้องเอาเขาออก คือพยายามให้เขาเปลี่ยนจากแรงอาฆาต มาดีกับเรา
    หนุ่มสาว แทบทุกคนที่เข้ามาหาผม ๙๖/๑๐๐ จะมีเด็กติดตามตลอด คนที่หนักสุดคือ คนที่เป็นแม่  บ้างคนโดนลูกแฝงมาด้วย น่ากลัวมากครับ เปิดดวง
หรือดูดวงเขาแทบไม่ได้ก็  เพราะเด็กเขาโกรธ อาฆาตรุนแรง ไม่ยอมให้ผมบอกหรือช่วย
    คนเป็นพ่อแม่  คนหายาให้  คนให้เงินไปหาหมอหรือซื้อยา คนแนะนำ  โดนด้วยหนักหน่อย  รองลงมา ก็พวกรับรู้ รับฟัง สรุปทุกคนที่เข้าไปเกี่ยวข้องโดนหมด ไม่เว้น พระบรมครู ท่านทรงกล่าวว่า มนุษย์เป็นสัตว์ประเสริฐ กว่าสัตว์ใดใด  นับวันแรกที่ลงสู่ครรภ์ แม้ว่าจะเป็นเพียงแค่เลือดก็ตาม ถือว่าเราได้ฆ่าคนไป ๑ คน

การเถียงพ่อแม่    เราย่อมเสวยกรรมนั้น ในแดนแห่งเปรตวิสัย
       การตำหนิ ว่า ด่า ให้ร้าย  วิจารณ์ พระพุทธรูป หรือพระสงฆ์  ก็ถือว่าเป็น กรรมชนิดหนึ่ง  เราย่อมเสวยกรรมนั้น ในแดนแห่งเปรต
          พระบรมครูกล่าวว่า  สิ่งใดมีเกิด  ก็ย่อมมีดับ เป็นธรรมดา  มีเหตุย่อมมีผล  
                      เราสามารถบรรเทากรรมเหล่านี้ ได้ครับ

ใครมีปํญหา กลุ้มใจเรื่องใด  ถ้าจะให้ผมช่วย ยินดีครับ  ฟรี ฟรี   เว้นขอเงินครับ

« Last Edit: June 18, 2012, 10:45:10 PM by biggof »

Offline <<<<<(+LlCooLJ+)>>>>>

• นักโพสขาประจำ
  • คะแนนรวม: 2362
  • ระวังข้างหลังคุณให้ดี อาจมีใครซ่อนอยู่ก็ได้
โหลดไปแล้วกด THX กันแน่เด้อ คนอัพจะได้มีกำลังใจ อัพผลงานให้ท่านโหลดไปอีก คุณนั่งโหลดไฟล์ 25 MB ใช้เวลา 30 วิ แต่คนอัพ(MF) ใช้เวลา 10 นาที!! นะครับ   :o 8) :P

Offline SAW CELEBRITY

• นักโพสหน้าใหม่
  • คะแนนรวม: 237

Offline home468

• นักโพสมืออาชีพ
  • คะแนนรวม: -9

Offline zipzap

• นักโพสคุมซอย
  • *
  • คะแนนรวม: -5

Offline zipzap

• นักโพสคุมซอย