Quick Login

Author Topic: การร้องเรียนเรื่อง Mod หรือ Ranger ทำตัวไม่เหมาะสม ..  (Read 9813 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline Toniiz

• Ranger + +
  • นักโพสขาประจำ
  • คะแนนรวม: 906
  • Konata Izumi
    • Download Game
การร้องเรียนเรื่อง Mod หรือ Ranger ทำตัวไม่เหมาะสม

เนื่องด้วยว่า เว็บของเรานั้นมี ห้อง มากมาย จึงมี MOD ประจำแต่ละห้อง แล้วมี Ranger คอยตรวจสอบ อีกที

ในกรณีที่ว่า MOD ไม่อยุ่ หรือ บังเอิญเข้าไปเจอ User ทำผิด จะได้จัดการได้ทันที

การรับ User เข้ามาเป็น MOD ช่วงแรกเราดูจากการโพส ไม่ได้ดูจาก นิสัย

บางครั้ง MOD อาจจะกระทำ ความผิด เช่น แบนโดยไม่มีสาเหตุ ง่ายๆว่า หมั้นใส้ หรือ ว่า ใช้วาจา ไม่สุภาพ

ถ้า User ไหนพบเห้น MOD ทำตัวไม่เหมาะสม ขอให้ PM ไปยัง MOD ท่านอื่นๆ

หรือว่าถ้าจะให้ดี ให้ PM ไปยัง Renger เลย ครับ

เพราะการคัด Ranger ใช้การคัดจากหลายๆ ด้านจึงไว้ใจได้เลยครับ

ว่า ranger จะให้ความเป็นธรรม แก่ทุกท่าน ที่เป็น สมาชิก ในบอร์ด

« Last Edit: March 30, 2009, 11:47:55 AM by Toniiz »
ทุกไฟล์ที่อัพ Password แตกไฟล์ jav-pzzonenc.blogspot.com
กด like fanpage ติดตาม av ได้ที่ https://www.facebook.com/javpzzonenc/

Offline POTA™

• นักโพสมืออาชีพ
  • คะแนนรวม: 3888
Mod แบนได้ด้วยเหรอครับท่าน

Offline Oº°‘¨ã§ùßØhÕ ®¨‘°ºO

• Mod - -*
  • นักโพสคุมซอย
  • คะแนนรวม: 446
  • กรูส์ เด็ก นครปฐม ... กรูส์ รัก เพลง Ska ฮึ๊ย ๆ
แจ้ง Mod มาแล้ว..

Mod แบนได้หรอครับท่าน..

อิอิ..
>>> กด + หรือ ขอบคุณสักนิดก็ยังดี <<<

Offline kontammada

• คะแนนรวม: 354
ถ้าไม่ผิด mod จะแบนไม่ได้นอกจาก ranger กับ admin ที่แบนได้น่ะ
[img]http://i275.photobucket.com/albums/jj282/non

Offline rew@jjj

• คะแนนรวม: 156
  • นิยามคำว่า "ชนะ" คือการชนะใจตัวเอง
    • http://giftmail.blogspot.com/?zx=9da001b04171dbd9

Offline •นัทสึ•

• นักโพสร่วมก๊วน
  • **
  • คะแนนรวม: 1
  • ^-^รูปกุเอง^-^
ีรับทราบครับป๋ม

Offline ballyadong

• คะแนนรวม: 1

Offline wayame12

• นักโพสหน้าใหม่
  • คะแนนรวม: 0

Offline FIRST_553

• http://online-amity.net

พิจารณาด้วยครับ ตั้งหัวข้อมาดีๆ ก็ไล่ลบ ไม่เคยตั้งซ้ำหลายอันด้วย
แล้วจะมีห้องนี้ไว้ทำไมครับ หรือว่า mod คนนั้นไม่อยากให้โพส
อาจจะเสียผลประโยชน์ส่วนตัวของเขา ???

Offline ☆สาวภูไทหัวใจเซิ้ง™

• Mod - -*
  • คะแนนรวม: 7445
  • วันเวลา..ฆ่าความคิดถึงบ่ตาย

พิจารณาด้วยครับ ตั้งหัวข้อมาดีๆ ก็ไล่ลบ ไม่เคยตั้งซ้ำหลายอันด้วย
แล้วจะมีห้องนี้ไว้ทำไมครับ หรือว่า mod คนนั้นไม่อยากให้โพส
อาจจะเสียผลประโยชน์ส่วนตัวของเขา ???

เราก้อเล่นเกมส์นี้มาตั้งแต่ภาคแรกนะ ก้อยังงงอยู่ กระทู้มันหายไปไหนหมด

มันมีแบบนี้ได้งัยเนี้ย

Offline kontammada

• คะแนนรวม: 354
เวบที่ฝากไฟล์ไม่ใช่เวบฝากแล้วได้ตังค์นะ
ถ้าใช้โดนลบชัวร์ แล้วไม่ผิดอะไรด้วย
ถ้าไม่ใช่ ก็รบกวนก๊อบเวบที่ฝากไฟล์มาโพสด้วย
[img]http://i275.photobucket.com/albums/jj282/non

Offline สุดเอื้อม®

• Mod - -*
  • คะแนนรวม: 1111
  • มารไม่มี บารมีไม่เกิด!!!
ไม่ได้มาแจ้งมดหรือเรนเจอร์ทำตัวไม่เหมาะสมหรอก

แต่อยากจะแจ้งว่า ไอ้เรปบนๆ นี่น่ะ มันโพสภาพไม่เหมาะสม

เหอๆๆๆๆๆ :-[

Offline SuperHIFI

• คะแนนรวม: 2
ผมอยากทราบว่า คะแนน ถ้าผมติดลบ เป็นเพราะอะไร ขอเหตุผล คำชี้แจง
และใครสามารถ ให้ติดลบได้ และคนที่ทำให้ติดลบได้ ถ้าไม่มีเหตุผล คำชี้แ้จง
คนที่ทำให้ติดลบได้ มีความผิดหรือไม่ ถ้าไม่มีเพราะใช้อำนาจตามอำเภอใจได้
คุณคิดว่าเหมือนคำพูดที่ว่า "ลูกไก่อยู่ในกำมือ จะบีบก็ตาย จะคายก็รอด" หรือไม่
หรือ อำนาจที่ปราศจากเหตุผล ผมไม่ได้อยากจะเข้าทำนอง "อย่าหักด้ามพร้าด้วยเข่า"
แต่เพราะผมโดนมาหลายครั้งแล้ว และทุกครั้ง mod boystudio พี่บอยที่ใจดีก็จะมาบวกกลับคืนให้
ส่วนมากผมจะเข้าห้องคาราโอเกะ เข้ามาดูว่ามีอะไรน่าโหลดบ้างหรือไม่ และก็ออกจากเว็บ ถ้ามีผมจะไปเคลียร์พื้นที่ฮาร์ดดิส พอวันไหน ผมต้องการโหลดผมเข้ามาและมาขอบคุณพร้อมกับบวกให้ แต่เข้ามาทีไร ต้องเจอกับตัวเองติดลบทุกที ผมเคยถาม mod suprecha พี่เจี๊ยบบอกว่า คนที่จะให้ติดลบได้คือ Ranger ผมยังเก็บ pm ที่ถามพี่เจี๊ยบไว้อยู่ฉะนั้นที่บอกว่า
"เพราะการคัด Ranger ใช้การคัดจากหลายๆ ด้านจึงไว้ใจได้เลยครับ
ว่า ranger จะให้ความเป็นธรรม แก่ทุกท่าน ที่เป็น สมาชิก ในบอร์ด"
ผมว่าไม่จริงซะแล้ว ถ้าผมเจอข้อหา หมั่นไส้หรือเจอ Ranger ที่ชอบบ้าพลังอำนาจ ทั้งๆที่ผมไม่เคยโพสข้อความไม่ดี มีแต่ขอบคุณกับบวกให้ทุกครั้ง ตามดูข้อความที่ผมโพสได้เลย ผมต้องขอโทษ Ranger ท่านอื่นๆด้วยที่ไม่ได้เกี่ยวข้อง แต่ท่านมีตำแหน่งชื่อเหมือนกัน เดี๋ยวหาว่าผมเหมารวมหมดเลยต้องขอโทษจริงๆกับท่านที่ไม่ได้เกี่ยวข้องด้วย ที่ผมมานี้ผมขอระบายหน่อย และขอให้ช่วยดูให้ผมหน่อย และช่วยแก้ไขปรับปรุงหน่อย สุดท้ายผมไม่ต้องการที่จะมาสร้างศัตรูกับใครทั้งสิ้น ผมมาเพียงต้องการหาสิ่งบันเทิง และหาความรู้ในบางครั้งที่ผมต้องการ จากเว็บนี้ที่ให้ผมมาตลอด ขอบคุณมากครับ

Offline ☆สาวภูไทหัวใจเซิ้ง™

• Mod - -*
  • คะแนนรวม: 7445
  • วันเวลา..ฆ่าความคิดถึงบ่ตาย
^
^

แรนเจอร์ พวกคิดเล็กคิดน้อย คอยกวนชาวบ้านมันก้อมี อยู่แถวๆห้องคารานั้นแระ 

ไม่บอกก้อคงรู้นะ 555+

^
^
^
ผมก็ไม่รู้ว่าผมทำอะไรให้เขาไม่พอใจ แต่ถ้ามายืนอยู่ในตำแหน่งนี้ แล้วขาดวุฒิภาวะ ผมว่า Ranger มีไปก็ไม่มีประโยชน์ ถ้าในกลุ่ม Ranger มีปลาเน่าอยู่

ผมว่าน่ะ น่าจะเป็นที่ระบบป่าวครับ Ranger ไม่สามารถกด ลบ คะเเนน ได้ครับเข้าใจน่ะครับ

^
^
^
พี่เจี๊ยบ mod ผมเคยได้ถามพี่เขา พี่เขาก็บอกว่า Ranger สามารถ ลบได้
อีกอย่างระบบจะรวน จนสุ่มได้ ผมบ่อยครั้งเลยหรือ ถ้าเป็นอย่างนั้น คนที่ได้บวก
เขาไม่ออกมาร้องเรียนแล้วหรือว่าระบบมีปัญหา และลองอ่าน โพสของ คุณสาวภูไทหัวใจเซิ้ง ข้างบน เขาก็บอกว่า Ranger ที่คิดเล็กคิดน้อยก็มี แสดงว่ามันต้องมี และที่เอารูปมาโพสผมไม่ติดลบแล้ว ผมว่าพี่mod ในห้อง คาราฯ เขาเป็นคนกด+ให้เอง เพราะเขาจะกด+ให้ผมเวลาผมติดลบ
« Last Edit: March 04, 2011, 08:43:59 PM by SuperHIFI »

คุณเข้าใจไหมครับที่ผมเอารูปมาให้ดูเพื่อให้รู้ว่าถ้า Ranger สามารถลบคะเเนนได้
มันจะขึ้น + เเละ - คู่กันเเบบนี้เข้าใจหรือเปล่่าครับ คงเข้าใจน่ะครับ อย่าเพิ่งเข้าใจอะไรผิดๆซิครับ

« Last Edit: March 05, 2011, 08:12:04 AM by Centrino_P™ »

งั้นผมขอถามหน่อย + กับ - จะแสดงคู่กันอย่างนี้ตลอดหรือเปล่าและมีทุกคนหรือเปล่า
และ เรนเจอร์จะเห็นคนเดียวใช่ไหม
ถ้าผมเข้าใจผิด ก็มี เรนเจอร์บางคน ที่ชวนให้น่าเข้าใจผิด
เพราะอุปนิสัยของเขา ผมถึงมาถาม ไม่งั้นผมก็คง งมโข่ง อยู่ ขอบคุณมากครับ
« Last Edit: March 05, 2011, 11:54:31 AM by SuperHIFI »

.
อันนี้เว็บนี้ Downloadfc ผมเห็นเเบบในรูปครับ เห็น +ขอบคุณ+ อย่างเดียวครับ

ส่วนเว็บนี้ผมเป็น ผู้ดูเเลระบบ ผมลองดูเห็นได้เฉพาะ ผู้ดูเเลระบบ ครับผมว่าน่าจะเป็นที่ระบบน่ะครับ
เคยมีคนเเจ้งมาเหมือนกันว่าิอยู่ๆคะเเนนก้อติดลบอันนี้ไม่เเน่ใจเหมือนกัน

« Last Edit: March 05, 2011, 12:51:39 PM by Centrino_P™ »

ครับงั้น ขอบคุณมากๆที่สละเวลาตอบ ผมก็ งง  เข้ามาทีไร ต้องติดลบทุกทีทั้งๆที่ไม่ได้ทำผิดอะไรเลย
และบังเอิญ เรนเจอร์คนนั้นชวนให้สงสัยบวกกลับคำถามที่ถามmod ก็เลยดูให้มีน้ำหนักขึ้นมา แล้วเดี๋ยว
จะลองดูว่าจะเป็นอีกหรือเปล่า แต่มันเป็นบ่อยเหลือเกิน ผมไม่รู้ว่ามันมีผลต่อการเข้าเว็บหรือเปล่า ถ้าไม่มีผมก็ไม่ใส่ใจให้ความสำคัญกับมันมาก แต่กลัวถ้ามันมีผลต่อการเข้าเว็บนี่สิ

Offline nois499

• คะแนนรวม: 907
Awaiting Approval คือไรครับ แจกบ้างโชว์ตลอด

Offline nois499

• คะแนนรวม: 907
Awaiting Approval [รอการอนุมัติ] ไงหรือ

Offline slumber11z

Offline theped

• นักโพสฝึกหัด
  • *
และดูยังไงคับใคร mod  ใคร Range

loading...