Quick Login

Author Topic: กฎ **ปฏิบัติตามด้วย เดี๋ยวโดนแบน**  (Read 5111 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline zaraheyo ^^★

• Moderator
  • นักโพสมือทอง
  • คะแนนรวม: 463
  • PlaTong!!WooHuu!! ^^*
http://forum.downloadfc.com/index.php?topic=4.0
กฏอิงจากกฏหลักของเวปเรานะครับ(มีเพิ่มเติมบางข้อตามสมควรเพื่อให้เหมาะกับห้องของเรานะครับ)

กฏในห้องนี้ขอใว้เพียง 4 ข้อหลักๆก่อน เน้อ

ข้อ 1 ห้ามพูดถึง 3 สถาบันหลัก ดังนี้ ชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ เป็นอันขาด

ข้อ 2 จะด่ากันก็ขอให้ด่าที่ตัว อย่าเอา พ่อแม่ ญาติพี่น้อง หรือคนอื่นมายุ่งเกี่ยวเด็ดขาด

ข้อ 3 ห้ามพูดเรื่องการเมืองโดดเด็ดขาด

ข้อ 4 ห้ามด่า แอดมิน,moderator,หรือสมาชิกทุกคนในเว็ป รวมทั้งทีมงานของบอร์ดทั้งหมด อยู่ในสังคมเดียวกัน ควรจะรักกัน เน้อ

ทั้ง 4 ข้อสำคัญ ห้ามทำโดดเด็ดขาด โทษของห้องนี้ กรณีทำผิด คือ แบน ip สถานเดียว เพราะถือว่าเป็นห้องพิเศษ ที่ทุกคนสามารถมาระบายทุกๆอย่างที่อัดอั้นตันใจของท่าน

NameName ขอต่อ

ข้อ 5 จะตอบกระทู้ ตอบได้ คุยกันได้ ปั๊มแบบเนียนๆได้ อย่าให้น่าเกลียด

ข้อ 6 ห้ามตอบเบิ้ล คือ reply ที่ติดกัน ห้ามตอบด้วยคนเดียวกัน เออ งงมั๊ย ตกลง ตอบสลับกันได้ ห้ามตอบคนเดียว ติดๆๆๆกัน หลาย reply เห็นแล้วจะลบซะ อิอิ

ข้อ 7 ห้ามโพสกระทู้หาเงิน หาเงิน หาอะไรทั้งสิ้น ถ้าพบ ก็ลบอีกล่ะ

ข้อ 8 กระทู้ปั๊มคงไม่มีนะครับ เพราะว่าจะทำให้เซิฟเวอร์มันทำงานมากเกิน ดังนั้น... ทางออกก็คือ

ไปตอบขอบคุณกระทู้แจกทั้งหลายแหล่นะครับ กด + ให้คนโพสด้วย จะได้มีกำลังใจในการโพส และจะได้มีสิ่งดีดีมาให้โหลด

ช่วยตอบขอบคุณนะครับ อย่าต้องให้เหมือนบางเว็ปที่ต้อง hide ข้อความนะครับ มันดูบังคับกันเกินไป

****** จะเพิ่ม reply ให้ไปตอบกระทู้ห้องแจกเพลง หนัง ฯลฯ นะครับ ช่วยเหลือกัน ******
******* แหกปาก ด่าแหลก ไม่ใช่ห้องสำหรับปั๊มกระทู้อีกต่อไปแล้ว ....... อย่าผิดจุดประสงค์นะครับ *******

namtaohuu ขอต่อมั่ง

ข้อ 9 กระทู้ที่มีการผิดกฏห้องมากๆ เช่น ปั๊ม(ไม่เนียน),เบิ้ล,only emo,thx,ขอบคุณ,ฯลฯ ทาง Mod จะไม่ไล่ลบทีละ reply แต่อาจจะหายทั้งกระทู้เลยนะครับ(ขึ้นอยู่กับดุลยพินิจของMod) เตือนๆกันเอาเองนะจ๊ะ หรือเห็นว่ากระทู้ไหนไม่น่ารอดก้อเลี่ยงๆไปซะนะจ๊ะ

ปล.อากาศหนาวแล้วดูแลสุขภาพกันดีดีล่ะอย่าให้โดนแบน เอ้ย อย่าให้ป่วย  :)

ข้อ 10 อย่าตั้งกระทู้เกี่ยวกับฟุตบอลนะ เพราะมันมีห้องสำหรับเรื่องบอลอยู่แล้ว ตั้งให้ถูกที่นะ

« Last Edit: September 19, 2009, 09:35:58 PM by NameName »
★ WHY MEN DECIDED TO WEAR CLOTHES ★

[img]http://www.onceawave.org/archive/allhands.archive.0606/img28-5.gif

loading...