Quick Login

Author Topic: อยากบอกรัก ผู้หญิงคนนึง อ่ะ?  (Read 2456 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline sakkarin_32

• นักโพสขาประจำ
  • คะแนนรวม: -8
คือว่า เรารู้จักเธอคนนั้นมา2ปีแล้ว

ขอเล่าสั้นๆๆ เลยล่ะกัน

เรา 2คน สนิดกันมากๆๆๆ

จนใครต่อใครก็บอกว่าเราเป็นแฟนกัน

แต่ในความเป็นจริงเราก็ยังไม่ได้ตกลงที่จะเป็นแฟนกัน

เราทั้ง 2 ก็รู้ดีว่า เราต่างก็ชอบกันอยู่

ผมคิดจะบอกรักเธอ หลายครั้ง

แต่ก็ไม่กล้าซักที

ใครก็ได้ช่วยที ช่วยให้ผมกล้าที่จะบอกรัก เธอคนนั้นด้วยเถอะ :'(

Offline " --SurvivoR-- "

• นักโพสร่วมก๊วน
  • **
  • คะแนนรวม: 14
สนิทกันถึงขนาดนี้ และต่างคนก็คงต่างรู้ ผมว่าบอกรักไปเลยครับ หรือ ไม่กล้าก็ ให้ของขวัญ แล้ว เน็บการ์ดเขียนความในใจไปก็ได้นะ สู้ๆครับ

Offline -::- DarkLess -::-

• คะแนนรวม: 15
  • Art and Work will couple forever
นั่นซิครับ ไม่เข้าใจ กลัวเสียเพื่อน หรือว่า กลัวเสียใจ ที่เขาจะปฏิเสธหละครับ
Sticky and Funky.
-------------------------
Monster Hunter and DJMax

Offline sakkarin_32

• คะแนนรวม: -8
ใจน่ะ มันก็อยากที่จะบอก

(เธอคนนั้นก็คงรอคำๆนั้นของผมอยู่เหมือนกัน)

แต่ไม่รูจะเริ่มจากจุดไหนดี

Offline starfunny

• นักโพสหน้าใหม่
  • คะแนนรวม: 0
คุณต้องเลือกระหว่างเสียใจ กับ เสียดาย

ลองนึกดูว่า ถ้าคุณไม่บอกแล้ววันนึงมีคนอื่นมาชอบเธอ มาทำดีด้วย แล้วก็แสดงเจตจำน่งชัดเจนว่าเขารักเธอ สุดท้ายเธอก็เลยเลือกเขาทั้งที่จริงๆเธออาจจะรักคุณแต่เธอคิดว่าคุณคงไม่รักเธอ แบบนี้คุณจะรู้สึกอย่างไง

ลองเริ่มเกริ่นๆแบบว่า เวลาเธอทำอะไรให่ตุณ ก็ แบบน่ารักนะเนี่ยใครได้เป็นแฟนคงโชคดีน่าดูเลยเนอะ ถ้าเธอเขิลอายแสดงว่าเธอมีใจให้100เปอร์เซ็น

แล้วก็อย่างที่ " --SurvivoR-- " แนะนำก็เป็นวิธีที่น่ารักดีแต่เราว่าถ้าเค้ามีใจให้คุณเค้าก็ประทับใจทุกอย่างแหละ ถ้าคุณทำด้วยความรู้สึกที่ออกมาจากใจจิงที่อยากจะมอบให้เธอ

บอกรักผ่านเพลงก็ได้  ร้องให้ฟัง เช่น ชวนไปร้องเกะแล้วก็บอกว่าเพลงนี้ให้นะ หรือ ในวันที่บรรยากาศเป็นใจอยู่กันสองคนก็แกล้งๆฮัม

ทำเป็นซีดี เพลงรักเราสอง โรแมนติกไปอีกแบบ เลือกเพลงที่โดนๆเลยเอาแบบมันเหมือนเส้นทางความรักของเรา ประมาณนั้นไป

ส่งเพลงผ่านสื่อต่างๆ มือถือก็ได้เด๋วนี้มีบริการส่งเพลงบอกความรู้สึก หรือ โทรไปขอเพลงที่สถานีวิทยุอันนี้ต้องแบบรู้ว่าเค้าชอบฟังคลื่นไหน ฟังช่วงไหนเราก็โทรไปช่วงนั้น

ไฮ5 ก็เอาโค้ดเล่นเพลงไปคอมเม้นให้เธอ

ไม่อีกอย่างก็พาไปดูหนังรักตอนพระเอกบอกรักก็บอกให้เหมือนในหนังเลย อิอิ

ขอให้โชคดีนะ เอาใจช่วย

« Last Edit: February 25, 2010, 10:09:52 AM by starfunny »

Offline sssgiftsss

อยากบอก
ต้องออกเทป

Offline aries

• นักโพสฝึกหัด
  • *
  • คะแนนรวม: 146
    • http://www.hahaaclub.com
ความจริงใจเท่านั้นครับ อย่างอื่นไม่สำคัญ แต่ดู เวลา สถานที่นิดนึงครับ

Offline -Playz-*

• นักโพสร่วมก๊วน
  • **
  • คะแนนรวม: 816
จัดไปอย่าให้เสีย
เพราะถ้าไม่จัดอาจจะเสียได้
บอกไปเลยคับคิดไง

Offline สุดเอื้อม®

• Mod - -*
  • นักโพสคุมซอย
  • คะแนนรวม: 1111
  • มารไม่มี บารมีไม่เกิด!!!
ไม่รู้จะเริ่มจากตรงไหนเหรอ...

ก็ต้องสร้างบรรยากาศสิ พาเธอไปเที่ยวสถานที่ธรรมชาติ บรรยากาศดีๆ

ผู้หญิงน่ะชอบความโรแมนติก ชวนดูพระอาทิตย์ตกดิน ดูฟ้า ดูดาว

ชวนคุยนู่นนี่ แล้วก็หาจังหวะเข้าเรื่อง มันต้องมีโอกาสที่จะบอกจนได้ล่ะน่า

เอาใจช่วยก็แล้วกันนะ สู้ๆ ค่ะ

Offline commando025

• *
ระวัง จะโดน หมาคาบไปเเดก

Offline FLNeverymore

"รุ้จักเขาดีรึยัง" คุณต้องรู้จักคำๆนี้อย่างถ่องแท้

Offline messi_10

• *
  • คะแนนรวม: 6
แน่นอนล่ะการกระทำจะสำคัญกว่าคำพูด แต่ในบางครั้งผู้หญิงก็ต้องการการยืนยันจากคำพูดเช่นเดียวกัน ดังนั้นก็หาโอกาสเหมาะๆ สถานที่เหมาะๆ บอกความในใจซะ สู้ๆนะ เป็นกำลังใจให้

loading...