Quick Login

Author Topic: ทำอย่าไรดีคับ  (Read 1632 times)

0 Members and 1 Guest are viewing this topic.

Offline vanzboyz

• นักโพสร่วมก๊วน
  • **
  • คะแนนรวม: 6
ทำอย่าไรดีคับ
« on: April 24, 2010, 05:31:30 PM »
คือเรื่องก็มีอยู่ว่า

ผมกับแฟนผมคบกันมานานแล้คับ สามปีเหนจะได้ ตอนนี้ผมรู้สึกเบื่อคับ จากที่เคยคุยกันทุกวันเกือบจะทุกเวลาด้วยซ้ำ แต่ตอนนี้เวลาคุยก็คุยกันก็ไม่มีเรื่องที่จะคุยกันเลย ผมถามว่าไม่มีอะไรคุยเลยหลอ เค้าก็บอกว่าไม่มี ผมก็ไม่มีอะไรจะคุยกับเค้าเลย ต่างคนต่างเงียบ จะพาเค้าไปเที่ยว เค้าก็ไปไม่ได้เพราะว่าตอนนี้ปิดเทอมอยู่ที่บ้านออกไปเที่ยวนอกบ้านไม่ได้เลย ผมก็เลยรู้สึกว่าเราไม่ได้เปนแฟนกับอะคับ คิดว่าเราเปนเพื่อนที่ให้คำปรึกษากันมากกว่า
 ผมควรทำอย่างไรดีคับ ???????

Offline -::- DarkLess -::-

• นักโพสขาประจำ
  • คะแนนรวม: 15
  • Art and Work will couple forever
Re: ทำอย่าไรดีคับ
« Reply #1 on: April 26, 2010, 04:24:27 PM »
อยู่ที่ใจครับผม

หากคุณคิดอย่างไรก็คงเป็นอย่างนั้น

และถ้าหากเรื่องแค่นี้ทำให้ความรู้สึกเปลี่ยน ผมแนะนำว่า อย่าคบ ต่อเลยดีกว่าครับ แฟนไม่ใช่อยู่ที่ว่า คุยกันตลอด หรือ ต้องคุยต้องอยู่ด้วยกันเสมอไป

คู่ครอง กับ แฟน มันต่างกันครับ ยังไม่ถึงเวลาหาคู่ครอง ก็อย่าไปแคร์สื่อ
Sticky and Funky.
-------------------------
Monster Hunter and DJMax

Offline bom2520

• นักโพสฝึกหัด
  • *
  • คะแนนรวม: 1
« Reply #2 on: April 26, 2010, 10:51:39 PM »
เลิกคบเลยดีกว่าครับ เป็นผมก็คงทำอย่างนี้แหละ อยู่ต่อไปก็ไม่มีอะไรดีขึ้น เขาก็คงคิดเหมือนกันกับเรา เขาถึงได้เมินเฉย
คนสองคนคิดเหมือนกันก็ดีครับ ดีกว่าคนหนึ่งรักอีกคนหนึ่งหมดรัก เชื่อผมเถอะ

Offline 714d

• นักโพสหน้าใหม่
  • คะแนนรวม: 5
« Reply #3 on: April 26, 2010, 11:18:36 PM »
เค้าหมดรักคุณแล้วและคุณก็หมดรักเค้าแล้วเช่นกัน เพราะฉะนั้นเลิกครับ!

...ผมล้อเล่นครับ

แล้วไงล่ะครับ ไม่ได้ออกไปเที่ยวด้วยกัน/ไม่ได้อยู่ด้วยกัน = ไม่ได้เป็นแฟนกันงั้นเหรอครับ "ผมว่าไม่ใช่แล้ว"

ผู้ปกครองเขาอาจจะไม่อยากให้ลูกหลานของเขาออกจากบ้าน กลัวเป็นอันตราย ยิ่งช่วงนี้บ้านเมืองก็ยิ่งวุ่นวายอยู่

ส่วนเรื่องที่ไม่มีอะไรจะคุย คุณลองชวนเธอทำกิจกรรมอย่างอื่นที่ไม่ต้องออกจากบ้านสิครับ

เช่นเล่นเกมออนไลน์/บนเครือข่ายสังคม hi5, facebook บลาๆ ๆ เยอะแยะไป

ลองคิดดูดีๆ นะครับ 3 ปีนะครับ อย่าทำให้เวลา 3 ปีมันเสียไปเปล่าๆ เลยครับ เสียดาย!

Offline " --SurvivoR-- "

• นักโพสร่วมก๊วน
  • **
  • คะแนนรวม: 14
« Reply #4 on: April 27, 2010, 12:37:37 AM »
ความรุ้สึกตอนนี้คุณอาจคิดว่า ต่างคนต่างหมดใจ... ความรุ้สึกนี้ผมก็เคยเป็นครับ ผมจึงบอกเลิกกับแฟน เพราะความคิดนี้แหละครับ แต่ผ่านไปไม่กี่วัน ก็ต้องกลับมาคิดถึงภาพเดิมๆความรุ้สึกเดิมๆจนทุกวันนี้ คิดทบทวนดูแล้ว ไม่น่าบอกคำนั้นไปเลย... ผมแนะนำนะครับ ให้ทบทวนตัวคุณเอง ลองปรับความเข้าใจกันใหม่ครับ... ถ้าแข็งมาต้องอ่อนกลับครับ ถ้าต่างคนต่างแข็ง(ไปไม่รอดแน่นอนครับ) และอีกอย่าง ถ้าคิดจะเลิก(อย่าบอกเลิกดีกว่าครับ).. ลองลื้อฟื้นเรื่องเก่าๆมาคุยกันก็ได้นะ หรือคุยอะไรไปเรื่อยเปื่อยเลยครับ แบบ ชักแม่น้ำทั้ง5มาร่วมกันเลย..... พยามครับ สู้ๆ เป็นกำลังใจให้........

คนเรามักจะเห็นคุณค่า ก็ตอนที่เสียมันไป...

Offline สุนทรโจ้

• Mod - -*
  • นักโพสมือทอง
  • คะแนนรวม: 551
  • "กลอน" ศิลปะที่เริ่มเจือจางลงไปจากแผ่นดินไทย
« Reply #5 on: April 27, 2010, 09:15:47 AM »
     หากหมดรักหมดใจหมดความหวัง                      หมดพลังหมดแรงเหนื่อยล้าหนอ
หมดความสุข หมดอดีตที่มากพอ                           ได้แต่รอเวลาที่แยกทาง
หากสิ่งนี้พาลพาให้บังเกิด                                   เปิดใจเถิดให้ได้คุยอย่าถากถาง
นั่งคุยกันเปิดใจกันไปพลางๆ                                ว่าเกิดลางไม่ดีหรือเหตุใด
     หากคุยกันแล้วพบว่ารักหมด                            ควรจะลด ถอยหลัง อย่าผลักไส
หากมีสัมพันธ์อยู่ผูกพันธ์ใย                                 ก็เปิดใจเติมรักไว้ให้แก่กัน
มันเสียดายเวลาที่เคยใช้                                    แล้วเสียใจที่เคยให้สุขสร้างสรรค์
คุยกันเถิดอย่าได้พึ่งรีบทิ้งกัน                               เหตุผลนั้นจะตอบคำถามของใจ
อันตัวผมมีนามสุนทรโจ้          Just say No วัฒนธรรมฝรั่งหนอ
บทกลอนไทยจืดจางไปจากจอ       กระผมขอสืบสานประเพณี
อันกลอน 8 อ่านแล้วช่างประเสริฐ   ช่างบรรเจิดแต่ลูกหลานก็หน่ายหนี
อนุรักษ์กลอนของไทยไว้สิดี         จงได้มีความเป็นไทยในสันดาน

Offline !!!!!! <0_o> !!!!!

• นักโพสมืออาชีพ
  • คะแนนรวม: 0
  • .................................
« Reply #6 on: May 05, 2010, 09:35:17 PM »
thankthankthankthankthankthankthankthank
thank very much

Offline Phanphan

• นักโพสหน้าใหม่
« Reply #7 on: May 07, 2010, 07:14:49 PM »
ให้ผมแนะนำมันคงจะดูแปลกนะ
แต่ลองทำเหมือนผมดู
"ห่างๆกันซักพัก แล้วเมื่อไหร่ที่หัวใจคุณเรียกร้องหาเธอคนนั้นเมื่อไหร่ นั้นแหละคือจุดเริ่มต้นของการกลับมาคบกันใหม่"
มันอาจจะฟังดูน้ำเน่าไปหน่อยก็เถอะ
แต่ผมก็เคยใช้
55

Offline taen465666

• *
  • คะแนนรวม: 3
« Reply #8 on: June 04, 2010, 04:54:00 AM »
เบื่อ หรือ หมดรัก ต้องถามตังเองนะ
ถ้าเบื่อ ก็หาอะไรตื่นเต้นทำ
ถ้าหมดรักก็เลิกเลย  อย่าเสียเวลา

Offline NACCCKK

• *
« Reply #9 on: December 12, 2010, 02:37:36 PM »
ทำใจ

Offline messi_10

• *
  • คะแนนรวม: 6
« Reply #10 on: July 01, 2011, 06:13:33 AM »
ความรักมันไม่ใช่ของเล่นนะครับ ที่จะมีวันเบื่อ แล้วก็ทิ้งไป ถ้าคุณเป็นอย่างนั้นก็แสดงว่านั่นไม่ใช่ความรักแล้วล่ะ ผมอยากจะแนะนำให้คุณรักกันให้มากๆ คิดแต่สิ่งดีๆ ทำแต่สิ่งดีๆ นึกถึงวันเก่าๆที่เคยร่วมทุกร่วมสุขกันมา แล้วคุณจะรู้ว่า เค้าคือคนที่ใช่สำหรับคุณหรือเปล่า

loading...